รู้สึกผิดมากที่คิดจะเอาลูกออก

เราเคยคิดจะเอาลูกออก เพียงเพราะเป็นพาหะ เลือดจาง กลัวว่าเค้าจะไม่แข็งแรง ไม่ครบ ฟังคนนั้นที คนนี้ที ตอนท้องเลิกกับแฟน แต่เรากลัวบาปมาก เราทำไม่ลง จนคลอด เค้าแข็งแรงมาก จนตอนนี้เค้าได้ 2 เดือนแล้ว เลี้ยงง่ายมากค่ะ ไม่งอแง สมกับที่เขาอยากมาเกิดจิงๆ เราอยู่กับลูกแทบจะไม่จับมือถือเลยนอกจากจะเอามาถ่ายรูปเค้า พอนึกย้อนไปตอนที่เราคิดจะเอาเขาออก ทุกวันนี้ยังรู้สึกผิดไม่หาย จ้องลูกเวลาลูกหลับได้แต่พูดในใจว่า แม่ขอโทษ แม่ขอโทษ ? สัญญาว่าจะเลี้ยงให้ดีที่สุดค่ะ อยากเล่าประสบการณ์ให้แม่ๆฟังค่ะ เรื่องบางเรื่องถึงแม้ว่าจะไม่ได้ทำจิงแต่มันตามหลอกหลอนเราจนปัจจุบัน

225 ตอบกลับ

VIP Member

น้องน่าชังมากค่ะแม่ สุดยอดมากค่ะแม่แม่เก่งมาก

น้องน่ารัก​ ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ​ ทำถูกแล้ว

สติ๊กเกอร์ หัวหอมที่แม่ติดให้น้องใช้ดีไมคะแม่

น้องดูหายใจโล่งขึ้นนะคะ เราอยู่ใกล้ลูกได้กลิ่นไปด้วย กลิ่นหอมอ่อนๆค่ะ

อย่าคิดเยอะคะ​ คุณแม่มันผ่านไปแล้ว​✌️✌️

สู้ๆนะคะคุณแม่ แข็งแรงทั้งคุณแม่และลูกนะคะ

เหมือนกันค่ะ แต่ตอนลูก 6เดือนแล้ว หลงรักลูกค่ะ

เราหลงรักเค้าขึ้นทุกวันเลยเนอะ😊

น้องโตมา รักแม่มากๆๆๆๆนะจ๊ะ คุณแม่เก่งมากค่ะ

😊😊😊😊❤️

เป็นเรื่องราวที่น่าประทับใจอย่างหนึ่งค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะทำวันนี้ให้ดีสำหรับเขาก็พอค่ะ

ค่ะ จะทำให้ดีที่สุดค่ะ😊

น่ารักมากจร้า​ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ