คนท้องขับรถได้ไหม?

เราท้องได้38+5สัปดาห์แล้ว เวลาไปหาหมอเราก็ขับมอไซต์ไปเองตลอด แต่วันนี้เราเจอป้าคนนึง อาจจะเป็นห่วง หรือ หวังดี (เจอป้าตรงปากซอยนะ) แกตะโกนว่าเรา เป็นคนท้องขับรถทำไม ใครให้ขับ รู้รึป่าวว่าคนท้องห้ามขับรถ แบบด่าเราใหญ่เลย เราก็เลยพูดแค่ว่า ก็ขับรถมาตลอด ถ้าไม่ขับมาใครจะขับมาให้ คนท้องห้ามขับรถหรอค่ะ เพื่อนเราก็ขับมาหาหมอเองจนคลอดลูก ระยะทางก็เท่ากัน เราไม่สะดวกนั่งtaxiเพราะเราเมารถง่าย เราไม่อยากนั่งรถเมล์รถตู้หรือรถไฟ เพราะเราต้องเดินทางข้ามฝากไปขึ้นรถ มันเหนื่อยกว่า เราคิดว่าขับรถไปเองง่ายสะดวกประหยัดเงินด้วย

76 ตอบกลับ

TapFluencer

ท้องแรกปั่นจักรยานไปทำงานจ้า ตอนอายุครรภ์ 7-8 เดือน ระยะทาง 1 กิโลเมตร

VIP Member

สามีไม่ให้ขับคะ แต่ในซอยบ้านพอหยวนๆให้อยู่คะ เวลาเขาไม่อยู่

เขาแค่เป็นห่วงครับ เวลารถตกหลุมคลื่นประมาณเนี่ยครับ

เราก็ขับรถเองค่ะ แต่ถ้าท้องใหญ่อีกหน่อยคงไม่ได้ขับแล้ว

บ้านนี้ขับไปเองบ้างสามีพาไปบ้างค่ะตอนนี้36วีคแล้วค่ะ

ขับได้ค่ะ เเต่เค้าก้อกลัวที่จะเกิดอุบัติเหตุนะค่ะ

สามีไม่ว่างไปส่งเหรอคะ ป้าเค้าคงเป็นห่วงค่ะ

นี่ก็ขับมอไชค่ะไปทำงานทุกวัน ขับจนยันคลอด

บ้านนี้ขับจนคลอดค่ะตอนนี้ได้7เดือนแล้ว

เราขับจนวันคลอดเลย ลูกออกมาแข็งแรงฝุดๆ