49 ตอบกลับ

ของเราฝากได้ทันทีที่รู้ว่าตั้งครรภ์เลยค่ะ ตอนนั้น ได้แค่3สัปดาห์ อยู่เลย (รพ. เกษมราฎร์ รามคำแหง)

แนะนำเปลี่ยนรพ.ดูค่ะ หรือฝากคลีนิคก้อได้นะคะตามสะดวกเลยค่ะ เพราะยิ่งฝากเร็วยิ่งเป็นผลดีค่ะ

แนะนำฝากคลินิคนะคะ ลูกเราๆเลือกเองค่ะ เริ่มตั้งครรภ์จนถึง3เดือนโฟลิคสำคัญกับน้องมากๆ

บ้านนี้พอตรวจว่าท้องหมอก้อให้ทำเรื่องฝากครรภ์เร้ยคะ ทางโรงบาลบอกยิ่งฝากไวยิ่งดีคะ

แต่งงกะโรงบาลนึ้ทำไมไม่รับฝากเร้บเปลี่ยนโรงบาลได้ก้อเปลี่ยนนะคะคุณแม่

บ้านนี้ฝากตอน 5 สัปดาห์หมอก็ฝากให้นะค่ะลองเปลี่ยนที่ฝากใหม่ดูค่ะ

บ้านนี้ไปตอน 6w5d ค่ะ หัวใจน้องเต้นแล้ว แม่รองเปลี่ยนคลีนิคดูค่ะ

ของเรารู้ว่าท้อง 20 ม.ค ไปตรวจใหม่ที่โรงพยาบาล 21 ม.ค ก็ฝากได้เลย

เปลี่ยนโรงพยาบาลคะ หรือไม่แม่ก็ซื้อโฟลิคมาทานเองก่อนนะคะ

ซื้อร้านขายยาเลยคะแม่ ให้เภสัชแนะนำดีกว่าเนอะ

รพ.รัฐ ตามอำเภอก็ประมาณนี้เหมือนกัน เราเลยฝากคลีนิคจ้า

ปรกติจะรับฝากตอนซาวน์เห็นหัวใจเต้นค่ะ น่าจะประมาณ 8-12 w