41 ตอบกลับ

เคยประจำเดือนขาด หลายวันเหมือนกันคะ ตรวจหลายรอบมาก ขาด3วันตรวจ 7วันตรวจ 13วันตรวจ. จนมั่นใจคะว่าไม่ท้อง คือ ทำตัวปกติ คิดว่าคงเครียด ประจำเดือนไม่มาหรือมาช้า พอผ่านไป3อาทิตย์คะ ถึงรู้ว่าตั้งครรภ์ เพราะมีการเพลีย เวียนหัว หน้ามืด คิดว่าไม่สบาย เลยไปโรงพยาบาล ถึงได้รู้ว่าตั้งครรภ์ ลองตรวจเรื่อยๆนะคะ

บ้านนี้ขาดประมาณ2อาทิตย์แล้วค่อยตรวจค่ะ เคยประจำเดือนขาดนานสุดเดือนกว่าแต่ไม่ท้องค่ะ ประจำเดือนไม่มามีปัจจัยหลายอย่างนะคะ อาทิตย์หน้าลองตรวจใหม่ค่ะ ถ้าขีดเดียวก็ลองหาสูติดูนะคะ 😊

บ้านนี้ตรวจก่อนประจำเดือนจะมา 3 วันค่ะ เจอเฉยเลย5555555 กะว่าจะตรวจเล่นๆเพราะอยู่ๆก็อยากกินแต่มะม่วงทุกวัน เจอน้องมาอยู่ด้วย 5 วีคแล้วค่ะ ปล.เดือนก่อนหน้านี้ประจำเดือนก็มาปกตินะคะ

ขอเรายังไม่ทันขาดเลย รอบเดือนจะมาทุกวันที่16ของทุกเดือนมาตรงตลอด แต่เรามีอาการเหม็นนั่นนี่เวียนหัวจะอวกวันที่13เราไปซื้อที่ตรวจมาสรุป2ขีดชัดเจนมากก

บ้านนี้ประจำเดือนมาทุกวันที่ 4-8 หรือ 4-9 เป็นประจำทุกเดือน ตอนตรวจประจำเดือนขาดไป 2 วันตรวจวันที่ 10 ของเดือนก็เจอเลย แต่จางๆ

อยากทราบคะว่าประจำเดือนขาดมาจะเดือน1แล้วแต่มีเลือดออกมาเป็นสีชมพูและสีน้ำตาลมาแค่วันเดียวจะท้องมั้ยคะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ไม่ท้อง 100% ค่ะ แบบนี้เคยคิดว่าท้อง ขาด 16 วัน ปรากฎว่าน่าจะเกี่ยวกับฮอร์โมน ความเครียด ความกังวลค่ะ เดี๋ยว ปจด ก็มา

ของเราขาด6วัน. วันนี้มีเลือดออกจางๆ. คัดเต้านม. ไม่มั่นใจว่าท้องไม่. แต่คิดว่าไม่น่าจะท้อง. ตรวจแล้วประมาณนี้

มาตรวจดูตอนจะ 3 เดือนแล้วค่ะ เพราะบ้านนี้รอบเดือนมาไม่ปกติ เลยไม่คิดจะนับ หรือจดค่ะ

1-2เดือนจ้าปล่อยให้ประจำเดือนขาดมีสิทธิ์​ได้ผลกว่า6วันจ้าเพราะมันยังไม่แนานอนจ้า