มีใครรู้จักรพ.ที่รักษาโรคน้ำในสมองของทารกบ้างค่ะ

เนื่องจากยุติการตั้งครรภ์ตอน32วีค น้องออกมา1595ค่ะ ยังมีชีวิตสงสารลูกค่ะ เขาพยามสู้หายใจเองมาถึงตอนนี้ อยากทราบใครพอมีที่รักษาให้น้องบ้างค่ะ

มีใครรู้จักรพ.ที่รักษาโรคน้ำในสมองของทารกบ้างค่ะ
156 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

รพ.เด็กมหาราชินีค่ะ. มีสิทธิ์บัตรทองทำเรื่องส่งตัวไปรักษาได้เลยนะคะ หลานสามีเราก็เป็นตั้งแต่เกิด ทั้งโรคหัวใจ ทั้งโรคน้ำในสมองรักษาที่นี่มาตลอด ตอนนี้อายุ15แล้วจ้า ใช้ชีวิตปกติแล้วจ้า สู้ๆนะคะคุณแม่

เคยได้ยิน ว่ามี รพ. รักษา เกี่ยวกับโรคที่เกิดกับเด็กทารกเป็นแบบเฉพาะทาง นะคะ ถ้าจำไม่มีผิดหน้าจะแถวอนุสวรีย์รึยังไงนี้แหละคะ ในกรุงเทพ คุณแม่ลองเสริตหาในอินเทอร์เน็ตดูคะ ขอให้หายไวๆนะคะ

สถาบันสุขภาพเด็ก ,รพ.พระมงกุฏเกล้า แถวอนุสาวรีย์ชัยตอนแรกเป็นความดันในปอดสูงในเด็กทารกrefer ไปรักษาตัวตั้งแต่เกิด อาการหนักมากตอนนี้หายแล้วค่ะคุณหมอเก่งมาก อีกที่รพ.รามาธิบดี ,รพ.ศิริราช

ลองโทรไปสอบถามที่โรงพยาบาลศิริราชกับโรงพยาบาลธรรมศาสตร์รังสิตดูนะคะเป็นโรงพยาบาลใหญ่มีการรักษาครบวงจรค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ น้องเก่งมากๆเลยค่ะ หายไวๆนะคะเด็กดี❤️

ลองไปโรงบาลเด็กดูนะค่ะ...ส่วนตัวพาลูกไปรักษาโรคหัวใจอยู่ที่นั้นค่ะ ตอนนี้น้องหายดีแล้ว...(โรงบาลเด็ก,สถาบันฯสุขภาพเด็กแห่งชาติ)โรงบาลอยู่แถวอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิค่ะ...ก.ท.ม.

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ ขอให้น้องหายไวไวนะ แม่ลองเข้าไปศึกษาดูนะ คัดลอกลิงค์นี้ดู http://www.childrenhospital.go.th/html/2014/th/service/%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%97

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

รพ.โรงเรียนแพทย์ต่างๆเลยค่ะ ขอเค้ารีเฟอไป คุณแม่ลองโทรติดต่อดูก่อนว่าเคสแบบนี้รับไหม เพราะบางที่ตู้อบไม่มีเค้าก็ไม่รับเคสค่ะ

โรงพยาบาลแม่และเดก ราชวิถีค่ะ ขอโรงบาล ทำเรื่องส่งตัวให้ค่ะแม่ จะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการรักษา เสียแต่ค่าใช้จ่ายอย่างอื่น

VIP Member

น้องอดทนสู้ขนาดนี้น้องคงอยากเกิดเป็นลูกเเม่มากนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ เเข็งเเรงไวๆทั้งเเม่เเละลูกนะค่ะ