26 ตอบกลับ

งดน้ำหวาน จิบได้นิดๆ ถ้าทนไม่ไหว เเม่บ้านนี้ น้ำตาลสูง ต้มน้ำใบเตย เวลากินนมจะใส่จมูกข้าวไรเบอรี่ งดน้ำหวาน ไปตรวจน้ำตาล ผ่านฉลุย

เราตรวจ2รอบก็ไม่ผ่านค่ะ😭 น้ำใบเตยก็กิน น้ำหวานไม่แตะ กินข้าวไรเบอร์รี่มื้อละ2ทัพทีก็ยังเอาไม่อยู่

บ้านนี้ได้ตรวจเดือนหน้าค่ะ🥺กลัวไม่ผ่านมากเรยค่ะทานแต่ของหวานค่ะบ้านนี้🥲กลัวตรวจไม่ผ่านเรยค่ะ

TapFluencer

เคยถามนักโภชนาการตอนท้อง ตอนที่เกือบเป็นเบาหวาน เขาบอกว่าไม่ช่วยค่ะแต่ถ้าอยากกินก็กินได้

บ้านนี้เป็นเบาหวานค่ะ คุมอาหาร ต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำเปล่า ไปตรวจทุกรอบน้ำตาลผ่านทุกรอบค่ะ

ลดของหวานลงค่ะ คุมอาหาร เราคุมอาหารแค่ 1 อาทิตย์ ก็ต้องเจาะเลือดเลย ผลผ่านปกติเลยค่ะ

ช่วยได้คะเราก็กินตอนนี้คลอดแล้ว ไม่เป็นเบาหวานคะ แจ่ต้องคุมเรื่องของหวานด้วยนะคะ

ควบคุมอาหารด้วยนะคะ ทำกับข้าวเอง ลดหวาน ลดเค็ม ของหวาน ขนม น้ำหวาน กินได้นานๆที

รอบแรกเราไม่ผ่าน พยาบาลก็แนะนำให้ดื่มเหมือนกันแล้วไปตรวจอีกรอบก็ผ่านค่ะ

เมล็ดฟักทองช่วยได้ค่ะ ตอนท้องกินน้ำหวานตลอดไปตรวจไม่เคยเจอค่ะ