65 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้อง8เดือนได้ไปเฝ้าแฟนผ่าตัดไส้ติ่งเหมือนกันจ้า ทั้งได้พยุงเดิน พยุงตัวลงนอน พาเข้าห้องน้ำ ทำทุกอย่าง เราไม่อยากให้คนอื่นเฝ้า เพราะเราเป็นห่วงเขามากๆขอเฝ้าเองเลย

คลอดเดือนตุลาเหมือนกันเลยคะ แต่พ่อไม่สบายเราก็มานอนเฝ้าเหมือนกัน อยู่รพ.มา12วันแล้ว หมอเวรก็บอกว่าให้คลอดที่นี้เลยมีแต่หมออยากทำคลอด

สู้ๆนะคะคุนแม่ แม่บ้านนี้ก้อเจอสถานการณ์แบบนี้มาแล้ว แย่กว่านี้อีกเงินก้อไม่มี ยังผ่านมากด้ เป้นกกลังใจไห้ค่ะ ✌🏻

คุณ​แม่​ใส่แมทอนามัย​ ล้างมือ​บ่อยๆนะค่ะ​ ท้องแก่อยู่​โรง​พยาบาลมีเชื้อโรค​มากมายเราสามารถ​ติดเชื้อได้ง่ายค่ะ

เราเป็นทั้งแม่ ทั้งลูก ทำหน้าที่เต๋มที่จริงๆค่ะ ส่งแรงใจเด้อแม่ สู้ๆๆๆ เอาเบาะนอนไป ปู รองก็ดีนะคะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค่ะ อายุครรภ์ใกล้เคียงกันเลยค่ะ ทำงานทุกวันค่ะ เดินก็เจ็บ แต่ก็ต้องอดทนค่ะ

ขอโทษนะค่ะ แต่แบบรับไม่ได้จริงๆ จิตใจคนนะ แบบ..... ให้คนท้องแก่ไปนอนพื้นเฝ้าคนป่วย? น้ำโหขึ้นล่ะ

สู้ๆนะคะแม่ แม่อดทนมากๆเลย เป็นกำลังใจให้ยายหายป่วยไวๆนะคะ แม่ดูแลตัวเองพักผ่อนมากๆด้วยน้าา

สู้ๆนะค่ะ เข้าใจเลยเคยไปเฝ้าตา นอนแบบนี้ที่โรงบาลมเดียวลุก เดียวนอน ปวดหลังร้าวไปหมดค่ะ

เหมือนเราเลยค่ะ เเฟนประสบอุบัติเหตุ ต้องแบกท้องไปเฝ้า ดีที่ยังมีแม่เขาช่วยเปลี่ยนเฝ้า