เจ็บท้องมากค่ะ

เจ็บไปหมดเลย หลังก็ปวด เป็นตั้งเเต่มื้อเช้าเเล้วค่ะ กินข้าวเช้าเสร็จเริ่มปวดมาถึงเย็น ก็ยังไม่หายเลยค่ะ "เมื่อวานหมอนัดก็ไปตามปกติ หมอบอกว่ามดลูกเปิดเเค่เซนเดียว" พอมาวันนี้กลับมีอาการเจ็บท้อง "ท้องได้ 38 สัปดาห์ 5วันค่ะ กำหนดคลอดจริง3 กรกฎาคม หมอนัดไปตรวจอีกสิ้นเดือน เเม่เราบอกว่ามันก็เจ็บเตือนเป็นธรรมดา ให้เราอดเอาถ้าไปโรงบาลเขาก็เเค่มาตรวจดูว่ามดลูกเปิดกี่เซนเเล้วเขาก็จะปล่อยให้เรานอนปวด เเม่ก็บอกให้คอยว่าจะมีเลือดเเละน้ำเดินออก ก็คอยไป "จะต้องไปไหมค่ะปวดมาก เจ็บท้องอย่างเดียว เข้าห้องน้ำ10กว่าครั้งได้ค่ะรู้สึกเจ็บเหมือนปวดอึเเต่ก็ไม่อึ มีเเต่ปัสวาออกทีละนิด ปวดเเบบเหมือนท้องมันบีบค่ะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ