10 ตอบกลับ

สำหรับคุณแม่ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้น ประมาณสัปดาห์ที่ 18-20 ส่วนคุณแม่ท้องหลัง ๆ อาจจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นประมาณสัปดาห์ที่ 16-18 เป็นต้นไป

บ้านนี้รู้สึกตั้งแต่13วีคเลยค่ะตอนแรกนึกว่าคิดไปเองแต่คุณหมอซาวด์แล้วบอกน้องดิ้นเก่งและแรงมากค่ะ

ท้องแรกจะรุสึกช้าจร้า ท้อง2-3จะเริ่มรุสึกเรวขึ้นค่ะ จะเหมือนผีเสื้อกระพรื้อปีกค่ะ

VIP Member

ของเราท้องแรกคะ เรารู้สึกว่าน้องดิ้นตอน 13 Weeks ยิ่งนอนหงายยิ่งรู้สึกคะ

จะรู้สึกตุ๊บๆ นิดๆ คะ

บ้านนี้จะ 16 สัปดาห์แล้ว ยังไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกดิ้นเลยค่ะ ท้อง3

บ้านนี้ท้อง2ก้ดิ้นประมาน3เดือนเหมือนกันจ้า

ท้องแรกคะ 3 เดือนยังไม่รู้สึกอะไรเลยคะ

เริ่มรู้สึก​ตอน​ 16 w. ค่ะ ท้องแรก

3เดือนเริ่มดิ้นแล้วจ่ะ

ดิ้นแล้วจ้า