165 ตอบกลับ

ไม่เลยค่ะ ใครพูดอะไรด้านไว้ก่อนนะคะ พอเจอหน้าลูกน้องจะบอกเลยค่ะว่าคุ้มกับที่อดทนกับอะไรพวกนั้น ถึงจะท้องตอนเรียนไม่ได้ไปหนักหัวใคร เราท้องแล้วเรียนต่อได้ไม่เห็นใครว่าอะไร

ไม่น่าอายค่ะ ถ้าสามารถเลี้ยงน้องได้อย่างมีคุณภาพ แต่ถ้าพลาดแล้วท้องไว้ให้ตายายเลี้ยงตัวเองยังใช้ชีวิตแบบสำมะเลเทเมา อันนี้น่าอายค่ะ เด็กแถวบ้านเราเป็นแบบนี้ 😅😅

ไม่เห็นจะน่าอายเลยค่ะ เราก็ท้องตอน16อต่ผ่านวันเกิดมาแล้วตอนนี้พึ่ง17ปีค่ะ จะน่าอายกว่าถ้าเรารุ้ว่าท้องแต่ไม่มีความรับผิดชอบแล้วไปทำแท้งเอาเด็กออกนะคะ 😊

VIP Member

ไม่น่าอายค่ะ พวกน่าอายคือพวกที่มีแล้วไปทำแท้ง ไม่ก็ปัดภาระความรับผิดชอบให้ยายให้ย่าเลี้ยง นั้นถึงว่าน่าอาย คนที่ไม่น่าอายคือทำให้เกิดมาแล้วเลี้ยงดูอย่างดี

ไม่น่าอายหรอกค่ะ ทุกคนผิดพลาดกันได้ไม่ต้องแคร์คำคนอื่นด้วยค่ะ เเค่ครอบครัวเราเข้าใจกันก็พอแล้ว บ้านนี้พลาดครอบครัวให้กำลังใจค่ะไม่มีซ้ำเติมทำให้เราเครียด

แค่ดูแลตัวเองและลูกในท้องให้ดีที่สุด อย่าฟังคำคนอื่น เรารู้ตัวเองดีกว่าคนอื่น วางแผนอนาคตให้ตัวเองและลูกหลังจากนี้ ตั้งใจทำทุกวันเพื่อลูกนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ไม่หน้าอายค่ะ ขอชื่นชมคุณแม่ด้วยคะ ที่ไม่คิดทำร้าย น้อง คุณแม่อย่าคิดมากนะค่ะ ลูกเราต้องรักเค้ามากๆ ถึงจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก่ตาม เค้ามีบุญมาเกิดเป๊นลูกเรา

เป็นเรื่องที่ควรป้องกันหากไม่พร้อมค่ะ แต่ถ้าเกิดขึ้นแล้วให้ดูแลรักษาสุขภาพให้ดี วางแผนดีๆ ยินดีด้วยกับเด็กน้อยที่กำลังจะเกิด ต่อไปก็ป้องกันตัวเองดีๆค่ะ

ไม่น่าอายหรอกค่ะ บ้านนี้ท้อง16คลอด17 ตอนนี้ลูก4เดือนจะ5เดือนแล้วค่ะ คนดูถูกเยอะ แต่เราไม่สนค่ะ มีแล้วเราเลี้ยงเราไม่ได้ให้คนอื่นเลี้ยงจ้า สู้ๆนะคะ

VIP Member

ไม่หน้าอายหรอกค่ะหนูก็มีน้องอายุ16จะเข้า17​คนใหญ่อยู่เเถวบ้านก็นินทา​นะค่ะเเต่เราไม่สนใจ​ คิดไว้อย่างเดียวคือลูกสำคัญกว่าคำนินทาของคนใหญ่☺️