หวัดดีค่ะแม่ๆ มีเรื่องมาสอบถามค่ะ คือตอนนี้น้อง อายุ 2เดือน 5วัน ช่วง2-3วันมานี้น้องไม่ค่อยกินนมเลยค่ะ ปกติ 2ชม รึ 3ชม จะกินตลอด ครั้งหล่ะ 3ออน แต่2-3มานี้ 5 ชม 6 ชม ก็มีค่ะที่ไม่กินเลย แม่พยายามเอาให้กินค่ะ แต่น้องร้องตอนแม่เอาให้กินตลอดเลยค่ะ แล้วก็เอาลิ้นดันออกตลอดค่ะ. อย่างเช่นเมื่อคืนที่ผ่านมาค่ะ น้องกินตอน 4ทุ่มครึ่ง หลังจากนั้นก็ไม่กินอีกเลยค่ะ จนถึง 8 โมงเช้า แม่พยายามป้อนตลอดค่ะ แต่น้องไม่กินเลย. (น้องกินนมผงค่ะ) แต่น้องไม่งอแงนะค่ะ งอแงแค่จะนอน มีน้องๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ แล้วแม่ๆทำไงค่ะ. แล้วมันเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ? ??

คำถามที่เกี่ยวข้อง