19 ตอบกลับ

นอนพักเยอะๆค่ะ อย่าพึ่งทำอะไรนอกจากกิจวัตรประจำวัน อาบน้ำ กินข้าว เดินนิดๆหน่อยๆ บ้านนี้อาทิตย์ที่แล้วเลือดออก ภาวะแท้งคุกคามเหมือนกันค่ะ ตอนแรกกลับมาไม่ได้พักผ่อนแบบจริงจัง ยังมี เดินตลาด ทำกับข้าว ทีนี้เลือดไม่หยุดไหล สรุปหมอให้ ทั้งกินยา ฉีดยา สอดยาค่ะ ตอนนี้พักผ่อนจริงจัง เลือดหยุดไหลแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ตอน8-10วีคเป็นแท้งคุกคามเหมือนกันค่ะขั้นร้ายแรง หมอให้ยากันแท้งมากิน นอนเฉยๆอาทิตย์นึงเลยค่ะ ตอนนี้5เดือนแล้วค่ะ น้องแข็งแรงดี คุณแม่สู้ๆนะคะบำรุงนมเยอะๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะหมอบอกห้ามยกของหนักแล้วงานเราจัดสต็อกต้องยกของตลอดแฟนเลยให้ลาออกจากงานเลยกลัวแท้งลูกคนแรกด้วยค่ะ

แม่มีอาการแบบไหนคะเมื่อวานเราก็มีเลือดออกไปหาหมอมาอัลตร้าซาวดูแข็งแรงดีแต่ไห้งดยกของหนักแล้วอย่าเดินเยอะคะแม่

คะเป็นกำลังจัยไห้คะแม่เราพยายามอย่าเครียดคะสุ้ไปด้วยกันคะ

VIP Member

เราเป็นเหมือนกันไม่ได้ฉีดยา แต่กลับบ้านมานอนนิ่งๆ ทำตามหมอบอกค่ะ

มำตามที่บอกอย่างเคร่งครัด อย่าเครียดนะค่ะ พักผ่อนเยอะๆ

ดูแลตัวเองดีๆนะคะ​ ขอให้น้องปลอดภัยร่างกายแข็งแรงค่ะ

นอนพักเยอะ ๆ ค่ะ ตอนนั้นหมอให้นอนนิ่งๆ 7 วันเลยจ้า

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ ภาวะแท้งคุกคาม 🥺

พักผ่อนเยอะๆ และทำตามที่หมอบอกนะคะ