76 ตอบกลับ

VIP Member

กลัวแต่ไม่กิน งง มากจ้า ดิ้นดีก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่เป็นไรนะคะ มีคนเคยแชร์ประสบการณ์นะ ไปหาหมอตลอด ยาไม่กินคลอดลูกตกเลือดเกือบตาย ลูกก็ไม่ค่อยแข็งแรง

VIP Member

ถ้าเปนห่วงสุขภาพลูกควรทานยาที่หมอให้นะคะ แต่หากทานแล้วเกินอาการข้างเคียงให้แจ้งคุณหมอเพื่อเปลี่ยนยาได้ ลูกจะได้รับสารอาหารที่บำรุงถูกต้องค่ะ

ของเราไม่ค่อยได้กินยาบำรุงเพราะฝากท้องตอน5เดือน เน้นทานอาหารที่มีประโยชน์ หมอซาวดูความสมบูรณ์ของลูกครบ32หมอบอกแข็งแรงดี แต่ยังไงก็ต้องกินนะคะ

ทำไมไม่ค่อยได้กินอ่ะคะ หมอจ่ายยามาให้แล้ว แล้วกังวล(กังวง)เพื่ออะไรคะ กังวลก็กินนะคะ 5เดือนยังไม่สายเพราะท้องตั้ง9เดือน

กลัวลูกพิการ แต่ไม่กินยาบำรุง คืออะไร ค่ะ งง ถ้าไม่กินตั้งแต่แรกจะกลัวทำไม ก็ต้องยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้นสิคะ

เห็นด้วยค่ะ 😪

ตอนไม่ท้องเราเป็นคนที่ไม่ชอบกินยาเลยค่ะ...พอรู้ตัวว่าท้องต้องฝืนกินยาที่หมอให้มาจนชินเลยค่ะ...เพื่อเจ้าตัวน้อยนะคะ...

VIP Member

แม่แพ้ยาหรือว่ายังไงคะ แม่ต้องกินยานะคะ น้องอยู่ข้างใน เราไม่สามารถดูได้ด้วยตาเปล่านะคะถ้าตรวจไม่แบบละเอียดๆ

บ้านนี้ก็ไม่ได้กินค่ะ แพ้ยาหมอเลยให้กินแต่ยาวิตามินรวม ตอนนี้33+5 ดิ้นดีดิ้นแรงมากค่ะ ติดตรงน้ำหนักลูกน้อยค่ะ

ควรกินค่ะ​ แม่บ้านนี้กินยายากช่วงแรกๆอวกยาออกมาหมดแต่ก็ยังฝืนกินค่ะเพื่อลูกทุกวันนี้กินคล่องขึ้นเยอะค่ะ

ถ้าห่วงลูกก็ควรกินค่ะ กินให้เป็นกิจวัตรประจำวัน ถ้ากลัวน้องพิการจริงๆควรจะบำรุงให้มากค่ะ ไม่ใช่ไม่กินยา