362 ตอบกลับ

น้องทาวิกที่บริเวณหน้าอกหลังอาบน้ำทุกวันเสียงครืดคลาดไม่มีเลยน้ำมูกก็แห้งตอนนี้4เดือนแล้วจร้า

ใช่ค่ะมีวิคของเด็กฝาสีชมพู กลิ่นอ่อนๆ ไม่เย็นมาก

ทุบหอมแดง ใส่ผ้าเช็ดหน้าที่บางๆ วางบนหัวที่นอน หรือใส่เปลนอน ทำงี้ตลอดเลย ลูกนอนหลับสบาย ไม่มีเสียงครืดคราดแล้วจ้าาา

กำลังเป็นเหมือนกันเลยค่ะ ถ้าไม่มากเราหยดน้ำเกลือลูกยางแดงดูด ถ้ามากล้างจมูกเลยค่ะ แล้วก็แปะแผ่นหัวหอมตรงเสื้อเอา

ใช้ที่ปั่นหูชุบน้ำเช็ดรูจมูกเวลามีน้ำมูก​ แล้วเคาะปอด(หลัง)​บ่อยๆ​ ค่ะ​ ก้หายค่ะ​ สังเกตเวลาถ่ายจะเป็นมูกปนออกมาค่ะ

ตอนนี้หันมาใช้เบบี้รับ ทาฝ่าเท้าแล้วก็ใส่ถุงเท้าให้ลูกค่ะ อายุ 3 เดือนขึ้นไปสามารถใช้ได้ค่ะ ซื้อในช้อปปี้ก็มีค่ะ

ฉีดสเปรย์น้ำแร่ค่ะ ช่วงเช้าๆที่น้องตื่น พอสายๆอาการก็จะหายไป พยายามไม่ให้น้องนอนห้องแอร์หรือใกล้พัดลมมากเกินไป

หั่นหอมแดงใส่ถ้วยตั้งเหนือๆหัวที่นอนลูก แล้วมันจะค่อยๆหายค่ะ บ้านนี้ทำแบบนี้ทุกครั้งที่ลูกไม่สบายป้องกัน

VIP Member

บ้านนี้ใช้ยู่ยี่ออยล์ช่วยด้วยค่ะแต้มๆที่หน้าอกหน่อยๆแล้วก็แต้มๆที่คเสื้อค่ะกลิ่นหอมสมุนไพรช่วยให้ผ่อนคลาย

ล้างจมูก ใช้แผ่นสติ๊กเกอรหัวหอมแปะที่หน้าอกค่ะ ช่วยได้เยอะ หรือไมก็ทุบหัวหอมห่อกระดาษทิชชูไว้ใต้หมอนลูกค่ะ

บ้านเราเอาวิคทาที่หน้าอกของน้องและที่ใ่าเท้า รวมถึงทุบหัวหอมพอหยาบๆ เอาวางไว้บนหัวที่นอนของน้องค่ะ