362 ตอบกลับ

หยดน้ำเกลือค่ะ ก้อนน้ำมูกจะไหลออกมา ทำให้น้องหายใจโล่งค่ะ

เราใช้น้ำเกลือหยดลงไปที่จมูกข้าง2หยดเเล้วดูดน้ำมูกออกค่ะ

ดูดน้ำมูก กินยา ทาวิกด้วยยิ่งดี ทุบหอมเอาไกล้ลูก ก็ช่วยใด้

น้ำมันหอมแดงค่ะ มีขายเป็นขวด ใช้ครั้งละหยด หอมสดชื่นดีค่ะ

ติดสติ้กเกอร์หัวหอมที่เสื้อลูกคะ ทำให้ลูกหายใจคล่องขึ้น

เอาน้ำเกลือหยดในจมูกข้างละ2-3หยด แล้วเอาลูกยางแดงดูดออกคะ

ใช้น้ำเกลือหยดใส่ในรูจมูก2-3หยด แล้วใช้ลูกยางแดงดูดออกค่ะ

เวลามีน้ำมูกใช้น้ำเกลือหยดลงไปในจมูกค่ะหรือจะปั่นก้ได้

ลองใช้น้ำเกลือ หยดในจมูก รอซัก 2-3 นาทีแล้วดูดออกนะคะ

หมอบอกบ้านนี้กินนมเยอะเกินไปเลยส่งผลให้หายใจครืดคราดคะ

แล้วแม่แก้ไขยังไงคะ