362 ตอบกลับ

บ้านนี้ล้างจมูกให้น้องค่ะ แต่ถ้าน้ำมูกไม่เยอะมากก็ใช้ลูกยางดูดออกค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่อยากให้ลูกทานยา ต้มน้ำหัวหอมให้ลูกอาบวิธีแบบโบราณ แต่ได้ผลค่ะ

ถ้าล้างจมูกไม่เป็นอย่าเสี่ยงนะคะ มีข่าวเด็กตายเพราะพยาบาลล้างจมูกให้

บ้านนี้จะจุกยางแดงดูดน้ำมูกให้น้องทุกครั้งหลังอาบน้ำนะคะเช้าเย็นค่ะ

เอาน้ำเกลือหยอดค่ะ สักพักก็จะจามออกมา แล้วลูกก็จะหายใจไม่ครืดคราดค่ะ

ล้างจมูกให้น้องคะ อาจจะทรมานใจหน่อย แต่เขาจะหายใจสะดวกและหายไวขึ้นคะ

VIP Member

ใช้สติ้กเกอร์หัวหอมค่ะ วิคทาเสื้อ ถ้าน้ำมูกเยอะ ใช้ดูดน้ำมูกด้วยค่ะ

ปรับอุณหภูมิให้น้องไม่ให้เย็น ถ้าไม่หายทาวิค ถ้าหลายวันล้างจมูกค่ะ

ฝันว่าทองหาย3ตลับ แต่ได้คืน ฝันมา 2ครั้งติด ทำนายฝันได้อย่างไรบ้างคะ

ใช้หัวหอมทุบห่อผ้าขาวบางมาว่างข้างหัวที่นอน ได้ผลดีมากค่ะคุณแม่