17 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ได้ฟิลม์มาทุกครั้งเลยค่ะ ซาวทุกเดือนแต่ก็อยากได้ภาพถ่ายกะวีดีโอด้วย ลองขอคุณหมอดูคุณหมอก็ให้นะคะ แต่ไม่ได้ขอทุกครั้งเพราะเกรงใจคุณหมอค่ะ เพราะจริงๆป้ายติดว่าห้ามถ่าย #รพ.วิชัยเวช

ถ้าถ่ายรูป ใน รพ. ทุกกรณีถือว่าผิดกฎข้อห้าม รพ. ถ้าถ่ายติดผู้ป่วย ถือว่าผิดกฎหมาย ละเมิดสิทธิผู้ป่วย ถ้าถ่ายติด จนท. ไม่เป็นไร แต่นำเผยแพร่ โทษทั้งจำทั้งปรับ ##ในสถานที่ราชการห้ามถ่ายรูปนะคะ

VIP Member

ไปฝากครรภ์ครั้งแรกไหมคะ บ้านนี้ไปฝากครั้งแรกหมอยังไม่ให้สมุดสีชมพูมาคะนัดครั้งที่2หมอถึงให้สมุดสีชมพูกับใบอัลตราซาวด์มาคะ

รองขอหมอได้ไหมแม่

เอกชน​ ถ่ายได้หรือถ่ายวิดีโอได้หมด ยกเว้นตอนคลอด​ ตอนทำคลอดถ่ายได้แต่ภาพนิ่ง

ถ่ายได้นะคะ วีดีโอ แม่บ้านนี้ไปซาว หมอบันทึกวีดีโอให้เองเลยคะ หรือเป็นบ้างที

เอกชนเรา ถ่ายวีดีโอได้ ภาพนิ่งได้ ขอแค่อย่าถ่ายติดหมอแค่นั้น ถ่ายทุกเดือน

บ้านนี้ท้อง7เดือนแล้วไปซาวแต่ล่ะครั้งไม่ได้ฟิล์มเหมือนกัน

บ้านนี้ได้ฟิล์มตอนซาวด์ แต่โดนห้ามถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอค่ะ

ของเราก็ห้ามถ่าย ห้ามอัดวิดีโอเหมือนกันค่ะ โรงบาลเอกชน

VIP Member

แต่ละที่กฏไม่เหมือนกันคะแม่ แต่เราว่าน่าจะขอได้นะคะ