60 ตอบกลับ

VIP Member

เคยใช้แป้งโยคีทาแล้วหายแต่ถ้าให้ดีงดใช้แพมเพิสก่อนแล้วใช้กระชิดชู่เปียกเช็ดก่อน

ลองใช่ครีมบีแพนเธนดูคะ น้องเคยแพ้แพมเพิสใช้ไป1-2วันผื่นก็เริ่มลดลงเลยคะ ลองดูนะคะ

งดแป้งด้วยนะคะ ถ้าแป้งเข้าไปในจิมิน้องอาจเกิดการระคายเคืองเป็นหนักกว่าเดิมอีก

น่าจะเกิดจากอัพชื้นจากแพมเพิสหรือเปล่าค่ะ บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ลองงดแพมเพิสค่ะ

บ้านนี้ใช้แนปปี้ฮิปโปค่ะตอนกลางวันไม่ใส่เพิสให้น้องค่ะ2-3วันหายค่ะแม่

ล้าง ซับให้แห้ง วาสลีนหรือบีเพนเท่นทาบางๆ เน้นบางๆ และงดแพมเพิสค่ะ

วาสลีนทาก่อนแล้วตามด้วยซูโด้ครีมผื่นขึ้นตรงไหนทาตรงนั้นหายค่ะ

บีแพนเธนคะ ลูกสาวเคยเป็น บ้านนี้ทาไม่กี่วันก็หาย ปลอดภัยด้วยคะ

น่าจะแพ้แพมเพิสป่าว เปลี่ยนยี่ห้อ แล้วใช้แป้งศรีจันทร์เด็ก

ทาบีแพนเทนคะแม่ ลูกเราก็เป็นทาบีแพนเทนสองวันก็ค่อยๆหายคะ