6 ตอบกลับ

เราก้เจอคนทักแบบนี้คนๆเดิมช่วง5เดือนแรกก้ว่าท้องเล็กไปว่าท้องนิ่มไม่เหมือนคนท้องคนอื่นๆพอ6เดือนก้ว่าท้องใหญ่ยังกะใกล้จะคลอด พอนั่งกะว่าเหมือนคนไม่ท้อง ท้องไม่นูนออกมา ก้งงแรกๆก้ไม่คิดรัยหลังๆทักครั้งที่เจอก้ไม่รุ้เค้าต้องการอะรัย น้องก้ปกติดีน้ำหนักตามอายุครรภ์ดิ้นเก่งด้วย คนที่ทักไม่เคยท้องด้วยงงมากก

ไม่ต้องกังวลค่ะ เรื่อยๆตามอายุครรภ์ ถ้า5 เดือนให้เบอเร่อแล้ว 9เดือน อย่าให้พูด ลูกปาไป5-6กิโลเลย

ถ้าเป็นคนอวบอ้วน หรือมีหน้าท้องช่วงไตรมาสแรกท้องยังไม่ออกมดลูกยังไม่โตค่ะ ท้องเลยยังไม่แข่งออกจะนิ่มๆ เหมือนพุง ไม่เหมือนกับคนที่รูปร่างผอมบาง

เด่วเดือนที่4 5 ก็ขึ้นค่ะถ้ากินเก่ง

บ้านนี้ท้องนิ่มจ้า หมอไม่ได้พูดอะไร ไม่เกี่ยวหรอกแข็งนิ่ม ลูกแข็งเเรงพอจ้าา

อ่อ ขอบคุณคะ

น้องยังอ่อนมาก นิ่มจ้า จะแข็งตอน ดิ้นแล้ว 20สัปดาเป็นต้นไป สำหรับครรภ์แรก

ขอบคุณคะ

เราก็ไม่แข็งนะคะ 20w+6 แล้วค่ะ จิ้มๆ ก็นิ่มเหมือนพุงคนอ้วนเลยค่ะ 😂

ใช่คะแม่ เราก็งงๆ ทำไมเค้าว่าเราท้องไม่แข็งท้องนิ่ม ปล ท้องเรายังไม่ออกด้วยคะ น้ำหนักก็ไม่ขึ้นเลย

ฟังแค่คุณหมอคนเดียวพอค่ะ

คนทักทำเรากังวนเลยคะ ขอบคุณมากๆคะ