ร้องไห้เพราะหิว แต่คนมองว่างี้เง่า

สวัสดีค่ะแม่ๆ แม่ๆคนไหนชอบร้องไห้เพราะไม่ได้กินสิ่งที่อยากกินบ้างคะตั้งแต่ตั้งครรภ์มา เราร้องไห้บ่อยมากค่ะ ใครพูดไม่ดีใส่หน่อยก็ร้องไห้ คิดว่าตัวเองไม่สวยอ้วนขึ้นกลัวแฟนไม่รักก็ร้องไห้ หิวก็ร้องไห้ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 28week1bแล้วค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานเราหิวหมูกระทะมาก หิวเหมือนไม่เคยกินมาก่อน ทั้งที่ก็พึ่งกินไปเมื่อ3วันก่อน แต่แล้วพ่อของลูกก็ไม่ยอมพาไปกิน เรารู้สึกเสียใจจนร้องไห้ ร้องให้นานมากและร้องจริงจัง ถูกตอบกลับมา เชิงว่า "ถึงขั้นที่จะต้องร้องไห้เลยหรอ" พอพูดประโยคนี่ออกมา ร้องหนักกว่าเดิมอีกค่ะ จนเมื่อวานก็ไม่ได้กิน เขาก็บอกว่า จะพากินวันนี้ พอสุดท้าย วันนี้ก็ไม่พาไปอีก เพราะเขาบอกจะไปบ้านเถ้าแก่ เขาจะลาออกจากงาน และเบิกเงินที่ค้างอยู่ ซึ่งบ้านเถ้าแก่ อยู่ไม่ไกล อยู่หมู่บ้านใกล้ๆกัน แต่เขาบอกใช้เวลาคุย3ชั่วโมง ก็เลิกคุยประมาณ3ทุ่ม คุยไม่ได้เป็นทางการหรอกค่ะ คุยแบบเหมือนเชิงญาติคุยกันแถวบ้านนอก พอคุยเสร็จเขาก็จะไปส่งรุ่นพี่ที่ทำงานต่อ ซึ่งอยู่หมู่บ้านคนล่ะซีกโลก แต่เขาก็ไป แต่ไม่ยอมพาเราไปกินหมูกระทะ พอเราพูด ก็ว่าเราไม่เข้าใจเขา งี่เง่า เห้อออ ควรรู้สึกยังไงคะ แม่ๆ ที่ท้อง มาเป็นพยานให้หน่อยได้ไหมคะ ว่าคนท้องเวลาหิวหรืออยากกินอะไร มันอยากจริงๆ จะเปิดความคิดเห็นของแม่ๆ ให้เขาดูอ่ะค่ะ ว่าคนท้องเป็นแบบนี้จริงไหม รึว่าเรางี่เง่า เอาแต่ใจไปเอง#ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ