วันคลอดต้องเตรียมอะไรบ้าง

สวัสดีค่ะ อยากรู้ว่าวันคลอดเราต้องเตรียมอะไรไปโรงพยาบาลบ้างคะ ท้องแรกค่ะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ของที่เคยเตรียมไป รพ. แม่บ้านนี้คลอด รพ.รัฐบาล นะคะ ชุดน้อง 2-3 ชุด (ใช้ชุดที่ รพ.จัดไว้ให้ด้วย) , ผ้าอ้อม ไว้เช็ดปาก มือ 2-5 , ผ้าเช็ดตัว 2 , ผ้าห่อตัว 1-2, แพมเพิร์ส 1 ห่อกลาง , ถุงมือถุงเท้า หมวก อย่างละ 2 ชุด , ทิชชู่เปียก 1 ห่อใหญ่ ชุดแม่กลับบ้าน และเอกสารต่างๆ ค่ะ เครื่องปั๊มนมถ้ามีเตรียมไปด้วยก็ได้นะคะ

อ่านเพิ่มเติม

ของเราตอนแรกเตรียมครบเลย แต่พอถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเตรียมแค่ชุดแม่ใส่กลับอย่างเดียว ชุดน้องทางรพ.มีให้ค่ะ

VIP Member

เตรียมของใช้ลูก และเสื้อผ้าเราตอนใส่กลับ และเอกสารที่สำคัญค่ะ คุณแม่ลองหาข้อมูลทางเนตดูเพิ่มเติมได้ค่ะ

VIP Member

เตรียมชุดใส่กลับ ของลูกกับของแม่ค่ะ แล้วก็ของใช้ส่วนตัวแม่ค่ะ อยู่ รพ ใช้ของ รพ (อย่าลืมผ้าเซ็ดตัวแม่นะคะ

VIP Member

ชุดลูกวันกลับ จัดให้ครบ ชุดแม่วันกลับ ของใช้ส่วนตัว เอกสารแจ้งเกิด

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำมากๆนะคะ

ดูไนยูทูปใด้เรยค้า

สุดหล่อของแม่👶🏻💜

Post reply image
VIP Member

ประมาณนี้นะคะ

ประมาณ​นี้​คะ

4y ago

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆนะคะ