นมแพะ DG

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามแม่ๆว่าลูกบ้านไหนมีอาการแบบนี้บ้างคะ ให้น้องทาน s26 gold อึเหนียว ร้องโยเย ท้องอืด เลยเปลี่ยนนมค่ะ เป็นให้น้องทาน Enfalac a+ gentel care กระป๋องม่วง สูตรย่อยง่าย อาการอึเหนียวหาย ร้องโยเยหาย ท้องอืดหาย แต่เป็นแหวะนมทุกครั้ง วันละหลายรอบ แหวะนมเป็นน้ำนมธรรมดา หลังจากนั้นเลยเปลี่ยนนมอีกเปลี่ยนเป็นให้น้องทานนมแพะ หลังจากทานนมเสร็จทุกมื้อน้องจะแหวะนมเป็นลิ่มเหมือนเต้าหู้ทุกครั้งและมีกลิ่นเหม็นเหมือนอ้วกผู้ใหญ่ค่ะ ไม่ทราบต้องเปลี่ยนนมอีกหรือไม่คะ ร้องโยเยไม่มี อึปกติสีเหลือง เหมือนวิปครีม ขอบคุณค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เปล่ยนค่ะ ถ้าอ้วกบ่อย