579 ตอบกลับ

VIP Member

สู้ๆ นะคะ ของเราเองก็มีภาวะครรภ์เป็นพิษเหมือนกัน 33 Weeks แต่หมอบอกเรายังสามารถหายได้ แต่ต้องพักผ่อนและลางานคะ

สู้ๆนะค่ะ เราเคยผ่านมาก่อน เราคลอดน้อง 23w น้องน้ำหนัก 690กรัมเอง เชื่อว่าคุณแม่และลูกน้อยจะผ่านไปได้นะค่ะ

เสียใจด้วยนะค่ะ ลูกเราอยู่ icu ได้10วันตอนนี้ก้อเสียไป2ปีกว่าแล้วค่ะ แต่ตอนนี้แม่กำลังตั้งท้องใหม่22วีคค่ะ สู้นะค่ะเริ่มต้นใหม่ค่ะ

สู้ๆค่ะคุณแม่ ของเรา 31 สัปดาห์ มีภาวะคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้น้องหนัก 1200 กรัม ต้องให้ยาระงับการคลอดไว้ก่อน

ค่ะ

บ้านนี้คลอดน้อง33weekครรภ์เปนพิษเหมือนกันค่ะน้ำหนักแค่998gเอง..แต่น้องเสียในท้องเพราะหาหมอช้าไป..สุ้ๆค่ะ

ขอให้น้องปลอดภัย สุขภาพแข็งแรงเร็วๆคุณพระคุ้มครองน้องนะค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่ด้วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ

ทำไมน้องน้ำหนักน้อยจัง คุณเเม่ได้ทานอะไรบำรุงน้องบ้างมั้ยคะ คลอดก่อนกำหนดเเค่เดือนเดียวเองนะคะ

สุ้ๆนะคะ แม่คลอดน้องสาวตอน6เดือนกว่า นอน รพ. 3เดือนกว่าตอนนี้ โต เป็นสาว แร้ว คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆนะคะ

สู้ๆๆนะค่ะ บ้านนี้ก็คลอด 33w น้องหนักแค่1600 อยู่ห้องnicu เหมือนกันค่ะ หมอเดี๊ยวนี้เก่ง เดี๊ยวก็หายค่ะ

สู้ๆนะคะหมอเก่งค่ะ บ้านนี้เป็นแฝดคลอดน้อง31+4ค่ะ คนพี่อยู่NICU 40 วันค่ะ ตอนนี้น้องได้4เดือนแล้วค่ะ

ขอให้คุณพระคุ้มครองให้น้องปลอดภัย แข็งแรงโดยเร็ววันนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณแม่สู้ๆค่ะ✌