423 ตอบกลับ

ตอนท้องน้ำหนักเราขึ้นเยอะมาก โดนว่าน้ำหนักไม่ลงลูกหรอก ลูกออกมาคงตัวนิดเดียว ช่วงนั้นเลยเครียดๆ เก็บไปฝันว่าคลอดลูกออกมาตัวเล็กมา จำได้ว่าเอาลูกใส่ปลอกร่มแทนผ้าห่อตัว🤣🤣🤣 แต่ลูกออกมา 3,614 g. นะคะ

ก่อนจะรู้ว่าตั้งครรถ์ฝันว่ามีพระสงฆ์นำพระพุทธรูปมาให้1องค์ เราก็รับไว้พออีกไม่กี่สัปดาห์ก็ตรวจว่าตั้งครรถ์ หลังจากนั้นฝันถึงผีบ่อยมากช่วงไตรมาสที่1 พอไตรมาส2ฝันแต่เรื่องเซ็กอย่างเดียวเลยค่ะ

ก่อนจะรู้ว่าท้องฝันว่าท่านพระยายมราชมามอบสร้อยจี้พระยาครุฑให้ แล้วย้ำว่าเราคือพระยายมราช จากนั้นอีก2วันก็ตรวจการตั้งครรภ์(ก่อนกำหนดประจำเดือนจะมา) แล้วตั้งครรภ์จริงๆตอนนี้ได้2เดือนแล้วค่ะ

ฝันว่ากำลังออกจากห้องน้ำหญิง แต่มีฝรั่งผู้ชายวิ่งสวนเข้าไป เราก็พยายามอธิบายว่านี่มันห้องน้ำหญิงนะคะ แต่ฝรั่งคนนั้นเหมือนจะพยายามมามีอะไรกะเราด้วยง่ะ ยังไม่ทันจะมีอะไรกัน เราตื่นก่อน🤣

ฝันว่าตัวเองเดินอยู่บนเมฆขาวสะอาด แล้วมีกองสร้อยทับทิมสีแดงเต็มข้างทางเลย เดินไปเรื่อยๆเห็นผู้ชายแต่งตัวแปลกๆ ที่ตัวเค้ามีสร้อยทับทิมสีแดงเต็มตัว อุ้มเด็กผู้ชายจ่ำหม่ำส่งให้เรามาอุ้ม

นอนฝันว่าได้ สร้อยคอมือ กับสร้อยใส่คอ กับแหวนค่ะ ฝันติดกันหลายคืนมาก เขาว่ากันว่าฝันแบบนี้จะได้ลูกสาว แต่พอไปซาวด์ ยังไม่รู้เพศค่ะ ขาลูกหนีบใว้ รอลุ้นอย่างเดียวตอนนี้ก็9 เดือนแล้ว ☺️☺️☺️

ชอบฝันว่าลอยได้ เหาะได้ ในฝันจะต้องเป็นคนเก่ง และคอยช่วยคนตลอด บางคืนช่วยคนจมน้ำ บางคืนช่วยคนจากดินถล่ม ถ้าช่วยไม่ได้ก็จะร้องไห้หนักมากจนสะดุ้งตื่น และพบว่าก็กำลังร้องไห้อยู่จริงๆ🥲

VIP Member

ท้องแรกฝันว่าสามีได้สวมใส่สร้อยคอ ให้คุณหมออัตราซาวให้ได้ลูกชายค่ะตอนนี้ลูกชาย2ขวบแล้วค่ะ ท้อง2กำลังตั้งครรภ์ได้7เดือน ได้ฝันว่าได้ใส่สร้อยข้อมือค่ะ คุณหมออัตราซาวให้บอกได้ลูกสาวค่ะ

ฝันว่า สามีคุกเข่าขอแต่งงาน พอเปิดกล่องแหวนมา ... เอ้าไม่มีแหวน มันบอก "เค้าขอวิ่งกลับไปหาแหวนแปปนะ" 😂 แต่ก่อนหน้านี้ หมอซาวด์มารู้แล้วว่าเป็นผู้ชาย งงในงง เหมือนจะมีแหวน แต่ไม่มีแหวน 55555555

ฝันได้สร้อยทองมีจี้พระกับแหวนวงหนึ่งเขาฝากให้ไปเปลี่ยนเอานาฬิกามาแทนแต่ยังไม่ได้นาฬิกาแต่ได้ใส่สร้อยทองกับแหวนทอง คืน2ฝันได้พระมา3องค์องค์ใหญ่ในมือเขาบอกให้เลือกเอาเลยเลือกมา1องค์