2 ตอบกลับ

ขออนุญาตเเชร์ประสบการณ์ค่ะ หนูอายุครรภ์30วีค ลูกดิ้นน้อยเเละเบาค่ะ ไปหาหมอที่รพ.บอกว่าหัวใจของลูกเต้นช้าในบางช่วง ไปมา2ที่บอกเหมือนกัน เเต่อีก1ที่บอกปกติ เเต่น้องก็ยังดิ้นน้อยเหมือนเดิม วันนี้ไปคลินิกตอนเย็นมาค่ะ คุณหมอบอกปกติเเต่ก็ยังเสี่ยงเลยเเนะนำให้ไปรพ.เพื่อนอนดูอาการ24ชม.ว่ามีช่วงไหนที่ลูกหายใจผิดปกติมั้ย วันนี้มานอนดูอาการที่บ้าน จะไปติดต่อที่รพ.พรุ่งนี้ค่ะ คุณเเม่อย่านิ่งนอนใจถ้าลูกดิ้นผิดปกตินะคะ ถ้าไม่ดิ้นภายใน1-2ชม.ให้รีบไปรพ.เลยค่ะ ตอนนี้หนูกังวลเเละเครียดมาก กลัวไปหมดเลยค่ะ ได้เเต่ภาวนาขอให้ลูกปลอดภัยค่ะ 😔

ขอบคุณมากๆสำหรับคำเเนะนำนะคะ🙇‍♀

TapFluencer

ถ้าหลังอาหารภายใน 1-2 ชม.ถ้าน้องดิ้นน้อยกว่า 3 ครั้ง ก็ให้ไปหาหมอนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ