28 ตอบกลับ

ลูกเราก็เหมือนกันค่ะมีคนชอบทักผิดทักถูกบ่อยๆ​ ตั้งชื่อออกัสก็ได้นะคะน่ารักดีมีหลายคนตั้งชื่อให้ลูกผู้หญิง​ ส่วนลูกของเราชื่อพินต้าร์บางทีก็โดนเรียกชื่อพ่อบ่อยๆเพราะหน้าเหมือนกันเปี๊ยยเลยค่ะ

ได้ค่ะชื่อเพราะค่ะน้องหน้าผญ นะค่ะ แต่พอโกนผมไฟก้อจะหน้าเหมือน ผช บ้านนี้ก้อเป็นค่ะได่หน้าพ่อมาเลยเหมือน ผชค่ะ

แต่น้องตาโตสวยนะคะ โครงหน้าน้องคงออกไปทางคุณพ่อ แม่อย่าคิดมากเลยค่ะ ลูกของเราใครจะว่ายังไงช่างชาวบ้านเถอะค่ะ

บ้านนี้เป็นผู้ชายมีแต่คนเข้าใจว่าเป็นผู้หญิง ขนาดน้อง6เดือนแล้วยังมีคนเข้าใจผิดอยู่เลยค่ะ

ตาแป้วเลยยยย

ออกัส ชื่อ ผญ ได้อยู่ค่ะ ของเราลูกหน้าเหมือน ผญ ทั้งๆ ที่เป็น ผช ใครเจอถามตลอดว่า ผญ หรือ ผช

ขอบคุณค่ะ รู้สึกดีขึ้นมาเลยค่ะ

VIP Member

หน้าหวานมากค่ะแม่ หวานกว่าบ้านเค้าอีก555 บ้านนี้ไปไหนมาไหนใครๆก็ว่าผช.เหมือนกันค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ😊

เด็กผมสั้นหน้าคม​ เขาเลยนึกว่าเป็นผู้ชายรึเปล่า​ หาที่คาดผมให้ลูกใส่ซิคะ

VIP Member

น้องหน้าผู้หญิงอยู่นะค่ะ แต่น้องผมยังสั้นมั้งค่ะ คนเลยทักเป็นเด็กผู้ชาย

ขอบคุณค่ะ😊

VIP Member

ส่วนใหญ่ทารกเด็กหญิงจะเหมือนเด็กชาย เด็กชายจะเหมือนเด็กหญิงค่ะ

น้องผมยังสั้นเลยคิดว่าเป็นผู้ชายรึเปล่าคะแต่น่ารักนะคะแม่