134 ตอบกลับ

ทำไปเพื่ออะไรคะ? ไม่รักตัวเองก็รักเด็กตาดำๆในท้องบ้าง เขาไม่จำเป็นต้องมารับรู้และเกี่ยวด้วยเลย ทำร้ายเขาทางอ้อม เด็กยังต้องการสารอาหารที่ต้องไปพัฒนาร่างกายเขานะคิดบ้าง!

VIP Member

บ้านนี้เราวีนได้คนเดียวค่ะ ซึ่งโชคดีมาก เพราะเค้าเข้าใจ และเป็นห่วงลูก เลย เออ ออ ตามเราไปเสียหมด แต่ก็คิดสงสารผัวนะคะ หลังๆมา นึกถึงลูกเลยทำให้ตัวเองอารมดีตลอดค่ะ

จะโมโหแฟนก็โมโหไปค่ะ แต่ควรจะกินอะไรเพื่อลูกนะคะ โตจนมีลูกแล้วต้องมีเหตุผลค่ะ ไม่ใช่มาประชดแฟนด้วยการไม่กินอะไรเผลอๆเค้าไม่สนใจด้วยซ้ำ แต่คนที่ได้รับผลคือลูก!!

ไม่รักตัวเองก็คิดถึงลูกนะคะ คุณกินลูกก็ได้กิน คุณไม่กินลูกจะเอาอะไรไปบำรุงให้โตได้ แล้วเรื่องเครียด ทะเลาะกัน ลูกรับรู้นะคะ อารมณ์คุณส่งผลถึงนิสัยลูกได้เลย

ถามมาได้ลูกจะเป็นไรมั้ย นี่แม่อายุเท่าไรแล้วคะเนี่ยทำไมแค่นี้คิดไม่ได้ ถ้ารักลูกก็อย่าอดค่ะอย่าเอาลูกมาประชดประชันกัน โตแล้วควรคิดได้นะคะ

VIP Member

ไม่กินข้าว? ทำแล้วได้อะไรคะ? อายุเท่าไรคะเนี่ย เราทะเลาะกับแฟน มีโมโห ร้องไห้ นี่แหละ ตัวกินเลย นั่งวินไปตลาดหาของกินคนเดียวไม่ง้อ ไม่ซื้อมาให้ด้วย 🤣

VIP Member

ไม่น่าถามน่ะค่ะโตแล้วไม่ไช่เด็ก แค่นี้ก็ไม่รู้เลยหรอ ที่ถามนี่คือเป็นห่วงลูกหรอค่ะ แล้วที่ทำนี่รักลูกด้วยมั้ย คุณไม่กินคุณยังหิวเลย... ถามแปลกๆ

ชอบคะ

ทำไมเดี๋ยวนี้มีแต่คำถามแนว ๆ สก๊อย เหมือนคนมาตั้งคำถามไม่ได้ตั้งใจให้เด็กมาเกิดอะ ดูไม่มีความรับผิดชอบต่อตัวเองและลูกในท้องเลย 🙄🙄🙄

VIP Member

มันไม่ดีคะแม่น้องจะโตช้าเอานะคะ ห้ามอดนะคะ เราไม่หิวแต่ลูกหิวนะคะ ควรกินคะ ถ้าเราไม่กินข้าวอย่างน้อยมีนมสัก1-2กล่องก็ยังดีคะ แม่อย่าลงที่น้องอีกนะคะ

เข้าใจอารมณ์คุณแม่นะคะ อาจมีภาวะเครียดทำให้ไม่อยากกินอะไร กินอะไรไม่ลง เราเคยเป็นค่ะ แต่เราฝืนกินค่ะ กินเพื่อลูก ทำเพื่อลูก นึกถึงลูกเยอะๆนะคะ