340 ตอบกลับ

ของเล่นชิ้นโปรดของคุณแม่วัย24ปีเป็นแม่ลูกสอง คือตุ๊กตากระดาษ บ้านตุ๊กตากระดาษค่ะ มีครบทุกคอลเลคชั่น เล่นได้ทั้งวัน เปลี่ยนเสื้อผ้าวนไปค่ะ แบบกระเป๋าก็มี แบบขายแยกเป็นแผ่นๆก็โดนใจ แต่อย่าให้เปียกนะ ขาด555 ส่วนของคุณพ่อเป็นการ์ดยูกิ บ้านเปิดร้านของชำ นางสะสมก่อนใครเพื่อน ขายไม่พอเอาไปอวดชาวบ้านให้มาซื้ออีก มียกโหล มียกลัง การ์ดไพ่ยูกิเองจ้า

ของเล่นสุดโปรดของแม่คือเครื่องครัวทำอาหารแล้วก็พวกเครื่องดนตรีค่ะสองอย่างนี้คือของโปรดของแม่เลยส่วนตัวคือชอบทำอาหารชอบเล่นเป็นขายของดูเพลินสนุกมากเลยค่ะแล้วยิ่งมีเพื่อนบ้านมาเล่นด้วยยิ่งสนุกเลยค่ะอีกอย่างคือเครื่องดนตรีชอบเล่นมากเลยค่ะเพลินดีมากไม่ทำให้เบื่อเหมือนเราเหงาๆแล้วมาเล่นทำให้สนุกแล้วรู้สึกสบายใจมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ของเล่นตอนเด็กที่ชอบมากที่สุดคือ ของที่หาได้ทั่วไปตามบ้าน เช่น กะลามะพร้าว ช้อนส้อมหม้อเก่าๆ ดอกไม้สีต่างๆและใบไม้ที่มโนเป็นเงิน เอามาเล่นรวมๆกัน ใช่แล้ว เล่นขายของนั่นเอง เป็นเองทั้งแม่ค้าและลูกค้า สมัยเด็กๆพ่อแม่ไม่ค่อยมีเงินซื้อของเล่นดีๆให้ อาศัยจินตนาการล้วนๆ แต่ก็สนุกมากนะคะ สมัยนี้คงหาเด็กๆเล่นแบบนี้ยากแล้วค่ะ

ของเล่นสมัยเด็กคือการเล่นหมากเก็บค่ะ ใช้โซ่พลาสติกมาร้อยทำเป็นหมาก ฝึกเล่นคนเดียวจนชำนาญ พอไปเล่นกับคนอื่นก็เก็บเรียบ 5555 พอโตมาไม่ค่อยได้เล่น เพราะโซ่พลาสติกหายาก ถ้าอยากเล่นจริงๆ จะหาหมากอย่างอื่นมาทดแทน เช่น หินเล็ก เม็ดมะขาม เป็นต้น ตอนนี้เล่นไม่เก่งเท่าตอนเด็ก แต่ฝีมือก็ยังได้อยู่นะเธอ (คิดเอง เออเอง นักเลงพอ 5555)

ของเล่นวัยเด็กของแม่มีหลายอย่างมากค่ะ ที่เล่นบ่อยๆ คือ โดดยาง ต้องได้เล่นทุกวัน มันสนุกมากในช่วงวัยนั้น ตุ๊กตากระดาษ ตุ๊กตาบาร์บี้ ชอบแต่งตัวให้ตุ๊กตามากๆ อีกอย่างคือเล่นขายของกับเพื่อนๆค่ะ ณ ปัจจุบัน ที่เห็นลูกๆชอบเล่น เหมือนเราวัยเด็ก ก็เล่นบทบาทสมมติขายของเนี่ยแหละค่ะ เดินขายแม่ทั้งวัน 😄

VIP Member

ที่บ้านขายของจะชอบเล่นปีนกล่อง ปีนลัง เอามาทำเป็นบ้าน อุโมงค์ บ้านผีสิง บ้างก็เอามาประกอบทำหุ่นยนต์ สนุกแบบไม่สิ้นเปลือง เอาของใกล้ตัวมาใช้เพราะที่บ้านพี่น้องเยอะ อยู่กันหลายครัว ฐานะก็ไม่ได้ร่ำรวย พอมีพอกิน ถ้าไปบ้านสวนก็หาลัง เศษไม้ไปทำบ้านต้นไม้ ก็สนุกไปอีกแบบแต่อยู่ได้จริงนะเออ🤔

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก คือการทำบ้านใบไม้ ซึ่งเอากิ่งไม้และใบไม้ บริเวณบ้านมาร่วมกันสร้างกับเพื่อนๆวัยเด็ก แล้วเข้าไปอาศัยอยู่ด้วยกันในกลุ่มเพื่อน มันเป็นความฝันวัยเด็กที่โตมาคือเราต้องมีบ้าน มีครอบครัว และตอนนี้ก็กำลังมีทายาทตัวน้อยๆที่อยู่ในครรภ์ได้ 23วีค 1วันแล้วค่ะ

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก ของคุณแม่คือ "เมล็ดยางเหียง" เป็นเมล็ดที่มีปีก เวลาเราโยน ขึ้นบนฟ้าปีกใบก็จะหมุน จับหลายๆอันแล้วโยน จับโยนจนเวียนหัว😂😂เล่นกับน้องชาย5คน ตกใส่หัว หัวโนโดนแม่ด่าทุกครั้ง หัวเราะกันเสียงดังสนั่นทุ่งนา สนุกๆๆมากมีความสุขที่สุด ที่ได้เล่น

ของเล่นสุดโปรดของคุณพ่อคุณแม่คือ คุณแม่ชอบเอาลูกมะนาวมาโยน ขว้างเล่นคะ สนุกมาก เล่นคนเดียวก็ได้ เล่นกับเพื่อนก็ได้ บางทีก็เอาไปเล่นหมากเก็บไม้คะ😃 ส่วนคุณพ่อชอบเล่นดินคะ มีช้อน1อัน ขุดได้ เจาะได้ เอาดินมาปั้นสร้างค่ายในจินตนาการตามประสาเด็กๆคะ😆

เป็น"ไม้โก๋งเก๋ง" ค่ะ​ วิ่งแข่งกันกับเพื่อน​ สนุกสุดๆไปเลยค่ะ​ ได้ฝึกการทรงตัวไปด้วย ปล.ความจริง​ชอบในทุกๆอย่างที่มีอยู่ตอนนั้นไม่ว่าจะเป็​น​..เดินกะลา,บั้งโพ๊ะ,ตีลูกสะบ้า​ ฯลฯเหนือ​สิ่งอื่นใดคือคุณ​พ่อเป็นคนประดิษฐ์​ให้เราเล่นเองทุกอย่างเลย