8 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้น้อง 2 เดือน 23 วัน เวลามีคนเดินผ่านน้องเค้าจะชอบมองตามค่ะ เวลาแม่คุยด้วยเค้าก็จะยิ้มและคุยกับเรา เราเริ่มคุยกับน้องตั้งแต่น้องได้ 2 weekค่ะ แม่ลองคุยกับน้องบ่อยๆนะคะ

คุยบ่อยมากแต่ลูกไม่ยอมคุย ไม่ยอมยิ้มตอบเลยค่ะ แค่มองแล้วก็เมินไป นานๆทีจะยิ้มค่ะ

บ้านนี้3เดือนเวลาคุยด้วยชอบมากค่ะยิ้มหัวเราะ อารมณ์ดีค่ะ...คุณแม่ลองคุยกับน้องบ่อยๆนะค่ะหาของเล่นที่มีสีสดใสกระตุ้นให้น้องมองตามเรียกชื่อน้องบ่อยๆนะค่ะ

คุยแล้วค่ะ คุยตลอดเเต่ลูกก็ไม่ยอมยิ้ม ไม่ยอมหัวเราะ ไม่ยอมคุยด้วยเลยค่ะ ไม่รุ้ว่าบุคลิกเค้าเป็นแบบนั้นกหรือว่าผิดปกติค่ะ นานๆทีจะคุย จะยิ้มค่ะ ตอนนี้ สามเดือนกว่าแล้วได้ยินเค้าคุยไปสามครั้งเองค่ะแม่

บ้านนี้3เดือน ยิ้มหัวเราะออกกรี๊ดๆเหมือนอารมณ์ดีได้ อ๋อเเอ้เก่ง คุยเก่งยิ้มเก่ง มองตามเก่ง คว่ำเองกลับตัวเองได้เเล้วค่ะ

พยายามคุยเล่นกับน้องเยอะๆค่ะ เล่านิทาน พาเดินดูรอบๆบ้านค่ะ

TapFluencer

ลองไปหาหมอได้นะคะเพื่อความสบายใจปกติ3เดือน จะเริ่มคุยอ้อแอ้ ยิ้มและฟังเวลาเราคุยด้วยได้แล้วค่ะ

ขอบคุณนะค่ะหมอนัดตอน4เดือน จะลองไปปรึกษาดูค่ะ

บ้านนี้ยิ้มหัวเราะเป็นแล้วค่ะ....มองหาพ่อกับแม่แล้วค่ะ...แม่ลองคุยและเล่นกับน้องบ่อยๆค่ะ

ขอบคุณนะคะ คุยกับน้องบ่อยมากเลยค่ะแต่เหมือนน้องไม่ค่อยสนใจเลยค่ะ

บ้านนี้ยิ้มค่ะ หัวเราะนานๆครั้ง แต่ไม่จ้องสิ่งของ กังวลเหมือนกันค่ะ

3เดือนแล้วค่ะ ว่าจะเล่นกับลูกมากกว่านี้เผื่อจะดีขึ้น

เราว่าขอคำแนะนำจากหมอดีกว่าค่ะ

ขอบคุณนะคะ รอหมอนัดตอน4เดือนค่ะจะปรึกษาดูค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ 3เดือนอารมณ์ดี

แม่ลองปรึกษาหมอดูวิธีกระตุ้นน้องค่ะ