37 ตอบกลับ

ได้มายันคลอดเลยค่ะบ้านนี้ ต้องกินตามที่หมอสั่งนะค่ะ ถ้ากินบ้างไม่กินบ้าง อาจจเป็นแบบเราค่ะ ลูกน้ำหนักน้อยกินตามที่หมอสั่งล่ะดีแล้วค่ะแม่ เพื่อลูกๆ

ตัวนี้สำคัญสำหรับคนท้องและคนเตรียมท้องมากค่ะ ทานสม่ำเสมอระหว่งตั้งครรภ์จนคลอดป้องกันลูกพิการและส่งเสริมการพัฒนาเซลล์สมองค่ะ

ต้องทานน่ะค่ะบำรุงให้น้องแข็งแรงคือโฟริคให้ประมาณเดือนสองเดือนเดี๋ยวก็เปลี่ยนเป็นวิตามินบำรุงเลือด

ได้ค่ะ เพราะส่วนตัวมีโรคประจำตัวคือ ธารัสซีเมีย กินมาตลอด ตั้งแต่ไม่ได้ตั้งครรภ์แล้วค่ะ

มันคือยาเดิมนะค่ะ ดูจากชื่อคะ บางครั้งหมอจะไห้ยาสำหรับแค่ 20 วัน แล้วเวลาไปใหม่จะได้เพิม

VIP Member

ตอนฝากรพ.ได้ยานี้มากินถึง3เดือนค่ะ เดือนที่4ย้ายไปฝากคลีนิคได้ยา3ตัวนี้ค่ะ

ยารำรุงได้ทุกครั้งที่ไปหาหมอค่ะทานต่อเนื่องค่ะดีทั้งกับเราแล้วลูกค่ะ

เรื่องปกติคะ หมอต้องจ่ายยาให้ยุแล้วเพราะโฟลิกต้องทานจนคลอดคะแม่

กรดโฟลิคทานได้ตลอดคะไม่มีปัญหานะคะแม่เองก็ได้แบบนี้คะ

VIP Member

เป็นยาที่ต้องทานต่อเนื่องค่ะ บางหมอจะจ่ายถึง4เดือน