35 ตอบกลับ

บ้านนี้15ค่ะถามว่าอายไหมอายนะโดนคนมาว่าก็เยอะเหมือนกันแต่ทำไงใด้เนาะ คือพลาดไปแล้วต้องเลี้ยงเขาให้ดีที่สุด สู้ๆนะคะ

ตอนนี้ตั้งท้องได้9เดือนแล้วค่ะ ท้องตอนอายุ17 ไม่เคยอายใครที่ตัวเองท้อง ไม่ได้บอกว่าะลาดที่เขามาเกิด แต่ตั้งใจอยากมี

เราท้องอายุ14ค่ะเด็กมากกก พลาดค่ะแต่ก็เก็บไว้น้ะค่ะในเมื่อทำเค้าเกิดมาแล้วตอนนี้8เดือนแล้วค่ะพ่อแม่รับรู้ทุกอย่าง

ไม่น่าอายค่ะ ถ้าคุณพร้อมที่จะเลี้ยงเค้าได้เป็นคนดี เป็น ทรัพยากร ที่ ดี ของ ประเทศ ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

เรา18ปี ลูก2 แล้ว ไม่ได้อวดนะ แต่ถ้าพลาดแล้วก็ต้องเก็บไว้เป็นบทเรียน อย่าทำให้คนอื่นรำบากเพราะเรามากก็พอ

ท้องคนแรกเมื่อ 18 ปีที่แล้ว ก็อายุ 16 ค่ะ ไม่ต้องอาย อายุเท่าไหร่เราก็มีสัญชาตญาณในการเป็นแม่เท่าๆกัน

นี่อายุ 23 ยังคิดว่าตัวเองไม่พร้อมเลยค่ะ แต่เขามาแล้วก็ต้องดูแลเขาให้ดีที่สุด สู้ๆค่ะ

ไม่น่าอายหรอกค่ะ ถ้าเรามีความรับผิดชอบเลี้ยงลูกเราได้ไม่เดือดร้อนคนอื่น

ท้องตอน14จะ15ไม่อายนะคะดีใจด้วยซ้ำยังดีกว่าคนที่ทำแท้งหรือเอาเด็กไปทิ้ง🙂

นี่18 คะ ตอนนี้ท้อง3เดือน ไม่ต้องสนใจคะ ใครไม่เป็นเราไม่เข้าใจเราหลอกคะ