หิวบ่อย

มีแม่ท้องท่านไหนเป็นเหมือนกันไหมหิวตลอดเวลาเลยกินเพิ่งอิ่มไปสักพักหิวอีกแล้ว...หิวบ่อยเกิน...

99 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอนท้องเป็นค่ะ แรกๆกินมื้อดึกตขอด แต่หมอบอกที่รู้สึกหิวเป็นเพราะน้ำตาลตกค่ะ ถ้าหลังทานอาหาร 8 ชม แล้วหิวคือหิวหลอกค่ะ หลังๆเลยงดมื้อดึกเลย ข้อดีคือได้คุมน้ำหนักไม่ให้ขึ้นเร็วเกินไปด้วยค่ะ

VIP Member

พึ่งตั้งครรภ์ได้4สัปดาห์กับห้าวันเองค่ะเรยกินได้ปกติแต่ก็มีหิวบ่อยๆบ้างบางครั้งกลัวเข้าสองเดือนจะแพ้ท้องท้องสองแล้วค่ะ ท้องแรกน้ำหนักลงช่วงแพ้ท้องค่ะ

3y ago

หิวบ่ายเหมือนกันค่ะ.. หิวจุกหิวจิก

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ตอนไปฝากท้องแรกๆตรวจเลือดก็ปกติดี ไม่มีภาวะเสี่ยง ตอนนี้อายุ35ปี แล้วลูกจะเสี่ยงเป็นเด็กดาวซินโดรมมัยค่ะ

3y ago

เราอายุ 42 ปี ท้องแรก ทำ IVF ตัวอ่อนผิดปกติทั้งหมด ทั้ง 2 ครั้ง ครั้งนี้เขามาเอง หมอให้ตรวจความผิดปกติของเด็กจากเลือดคะใน WEEK 10 ซึ่งถือว่าเร็วมาก ปรากฎผลออกมาปกติทุกอย่างคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ตั้งแต่หายแพ้ท้อง หิวบ่อยมากๆค่ะ กินไปไม่ถึงครึ่งชม. หิวอีกแล้ว นน.ขึ้น เดือนล่ะ3โล 🤣 คงจะลงลูกหมด เพราะคุณหมอบอกน้องตัวใหญ่

บ้านนี้ 28 w กินยากมากค่ะ กินสองสามคำอิ่ม ชานมแก้วนึงอิ่มจุกท้องแล้วค่ะ ข้าวนี่เบื่อมากค่ะ อยากกินแต่ขนมของหวาน

ตั้งแต่อาการแพ้ท้องดีขึ้นก็กินเยอะมาค่ะ จุกจิกกินจนเเน่นแต่สักพักหิวอีกแล้ว แต่น้ำหนักไม่ขึ้นแปลกมาก

เป็นค่ะหิวไม่หยุด จะนอนแล้วก็ยังจะหิว ข้าวกินแล้วของหวานกินแล้ว แปปๆหิวอีกละ กินเสร็จก็ท้องอืดไปอีก

Post reply image

ช่วงนี้10w หิวบ่อยขึ้น กินไปแปปๆ ท้องว่างอีกแหละ พี่ที่ทำงานบอกอย่ากินแน่นมาก ให้แบ่งกินหลายๆ มื้อ

สอบถามแม่ๆเพิ่มเติมคะ พอดีตอนฝากท้องครั้งแรก87 แต่กินเยอะกินมากกินบ่อยแต่ทำไมน้ำหนักลง2โลค่ะ

หิวบ่อยมากค่ะ เลยต้องแบ่งมื้ออาหารไว้ ทานพออิ่ม แล้วค่อยมาทานอีก เรื่อยๆ ได้ทั้งวันเลยค่ะ 555