985 ตอบกลับ

ขอสอบถามหน่อยค่ะคุณแม่ๆ เราท้อง7เดือนมีเพศสัพันธ์เเล้วเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์สีเเดงสด อันตรายไหมค่ะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะหนูเป็นคุณเเม่มือใหม่ค่ะ เเต่ไม่มีอาการปวดท้องน่ะค่ะ

ถ้าแตกขนาดนี้ พอคลอดแล้วจะหน้าเกียจจริงค่ะ เห็นของพี่สะใภ้ แตกขนาดนี้เกาใช่มั้ยค่ะ บ้านนี้ท้อง3 แล้วค่ะ แต่ไม่แตกมาก แต่แค่ตรงท้องน้อยนิดหน่อย เพราะแม่บ้านนี้ไม่ได้เกาจ้าา

VIP Member

ทาบำรุงเอาค่ะแม่ไม่เป็นไร เดี๋ยวมันก็จางหายใช้เวลาหน่อย ของเราใช้อีฟส์บำรุงมามาแตกตอน 8 เดือน แต่ยังดีที่จักแร้ไม่ดำไหม้ แต่ท้องลายนี่เอาไม่อยู่ ค่อยว่ากันหลังคลอดเลยค่ะ

ไม่ต้องกังวลคะไม่เป็นหูดหรืออะไรทั้งนั้นเดี๋ยวรอยมันจะค่อยๆจางลงไปเองคะของเราท้องแรกแตกยับกว่านี้อีก ตอนนี้ท้องสองได้8เดือนแล้วคะ ไม่มีแตกเพิ่มมีแต่รอยแตกจากท้องแรก

บ้านนี้เคยป็นเหมือนกัน เลยค่ะตั้งแต่แรกน่าเกลียดมากตอนนี้ท้อง3แล้วแทบไม่มีเลยคลอดน้องแล้วหมั่นสครับไปเรื่อยค่ะมันจะค่อยๆจางลงแต่อาจไม่หายขาดแต่ดีกว่าหน้าท้องย่นค่ะ

ท้องที่4แล้วคะไม่รอยแตกมีแต่รอยแผลผ่าคลอด ผิวจะแตก ไม่แตกอยู่ที่ผิวหน้าท้องคะ ท้องหนา ท้องบาง เราไม่เคยทาครีมเลยสักท้องยังไม่มีรอยแตกเลยคะตอนนี้35วีคแล้วคะ ท้อง4

พอคลอดแล้วรอยแตกก็จะเริ่มขาว ย่นๆ เคยถามแฟนว่ารับได้มั้ย น่าเกลียดมั้ย เค้าบอกไม่น่าเกลียดค่ะ เราแตกมากกว่าแม่เจ้าของโพสอีกนะคะ คุณหมอยังตกใจ เพราะมีเลือดซิปตลอดเวลา

แตกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ผ่าคลอดแล้วน้องได้27วัน ตอนแรกเครียดมากเหมือนกัน ใช้ไบโอออยทาหลังอาบน้ำทุกครั้ง บำรุงเรื่อยๆตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้ว แต่รอยแตกน่าจะไม่หายค่ะ ✌️✌️

แม่ลองใช้ครีมตัวนี้ดูค่ะ ลดอาการคันได้เยอะมาก ผิวใสเนียนชุ่มชื่นด้วยค่ะ นี่ทาตั้งแต่ท้องได้3เดือนพอเริ่มรู้สึกคันก็เริ่มทาได้ผลด้วยขาที่แตกก็จางไปแล้วค่ะ

มีที่โลตัสที่ท็อปไรงี้ค่ะ ช่วงนั้นซื้อหลอดใหญ่ลดราคาประมา3ร้อยกว่าบาบค่ะ

แตกแบบนี้เลยค่ะ ท้องแรก ทาอะไรก้อเอาไม่อยู่ พอคลอดเสร็จท้องแบบน่าเกียจมากกดำมากก แต่ก้ซื้อครีมลดเลือนรอยท้องลายมาทา ซักพักรอยจะเปนขาวๆ แต่ไม่หาย แต่ก้พอทุเลาลงบ้าง