985 ตอบกลับ

อย่าคิดมากนะคะคุณ​แม่​ บ้านนี้ก็แตกเยอะเหมือนกัน​ คิดสะว่าเรามีลูกมีสามีแล้วจะแตกก็ช่างมันค่ะ​ เพราะแม่คือผู้​เสียสละค่ะ​ รอยแตกยังแดงอยู่หมั่นทาครีม​ หรือ​ น้ำมัน​ไว้ค่ะ​ อาจจะไม่ทำให้หายขาด​ แต่จะช่วยให้จางลงได้​ พอคลอดคุณ​แม่ก็ออกกำลังกาย​จะได้ช่วยยกกระชับหน้าท้อง

เรา​ 35 weeks ท้องกับสะโพกยังไม่แตกลายนะคะ เราผิวแห้งเลยใช้ออยอาบน้ำของยูเซอรีน​ ทาออยสเปรย์สำหรับคนท้องของ​ปาล์มเมอร์ + ครีมทากันท้องลายของโปรวาเมด ถ้าผิวชุ่มชื้นอยู่ตลอดก็จะไม่แตกลายค่ะ​ แต่ถ้าแตกลายไปแล้วก็ควรเริ่มใช้ได้แล้วค่ะ​ จะได้ไม่แตกเพิ่มและรอยจะได้จางลง

ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนด้วยค่ะ ส่วนตัวไม่แตกเลยยกเว้นช่วงต้นขานิดหน่อย เกาท้องทุกคืนเพราะคันมากบางทีไม่ตั้งใจเกาแต่มันเผลอค่ะ555 แม่ลองหาครีมมาบำรุงเรื่อยๆนะคะ มันจะค่อยๆจาง แต่อาจไม่หาย100% เพราะตอนท้องแรกช่วงต้นขาแตกเยอะ แต่ด้วยความชอบบำรุงผิว มันก็ดีขึ้นนะคะ

ท้องเราก็คือบ้านหลังแรกของลูก เป็นเรื่องปกติมากค่ะที่มันจะแตก แล้วมันก็เป็นเรื่องธรรมชาติด้วย บางคนดูแลแทบแย่ก็แตก หลังคลอดค่อยทาครีมรักษารอยแผลเป็นนะคะ แค่รอยแตกเอง ถามว่าจะใส่เสื้อเอวลอยทุกวันหรือ? ก็ไม่ คิดแง่ดีไว้ค่ะ ถ่ายรูปกลัวไม่สวยก็ใช้แอปลบออกเอานะคะ

แนะนำนะคะ เค้าใช้เซรั่มBP ขวดละ 199 ลอยแตกจางลงจริงๆคะไม่มะโน บ้านนี้แตกตรงท้องนิดเดียวมีลอย 2-3เส้น และตรงข้อพับขาตรงสะโพก ตรงนมตรงตูดมีลอยเยอะพอสมควร🥺 แต่เริ่มจางลงแล้วคะ สำหรับเค้าเค้าใช้แล้วเห็นผลดีแต่คนอื่นไม่รู้นะคะ มันอาจจะแล้วแต่คนงับแต่เอามาลองใช้ก็ดีเด้อ

นี่จ้า

VIP Member

แตกลายค่ะ กังวลเหมือนกันค่ะ แตกตอนอาทิตย์สุดท้ายที่จะคลอด ครีมเอาไม่อยู่จริงๆ แต่เชื่อว่า ทำหน้าที่แม่ให้ดีที่สุด วิวัฒนาการครีม รึอะไรกะแล้วแต่ คงช่วยเราได้บ้าง กะต้อง รอให้พุงยุบปกติก่อน กังวลไปตอนนี้ เราจะไม่มีน้ำนมให้ลูกอีกนะคะ เศร้าเหมือนกันแต่ สู้ๆนะคะ

อันนี้แม่เราบอกมานะ ถ้าผ๔้หญิงฝ่ายเราที่ท้อง แม่เรา ยายเรา ถ้าเค้าท้องไม่ลาย เราก็ไม่ลาย ถ้าเค้าลายก็ทำใจค่ะ เป็นที่ผิวหน้าท้องหนาหรือบางด้วยค่ะ บ้านเรา ยาย แม่ น้า 2 คน เรา ไม่มีใครลายเลยค่ะ ปล. ไม่เกาเลยอย่างเด็ดขาด คันก็ทาน้ำมันมะพร้าว ใช้ผ้าถูๆเบาๆพอหายคัน

😍😍😍ดีจังค่ะ

บ้านนี้มาเเตกตอน7​ เดือนค่ะ​ ทั้งสะโพก​ ใต้ท้อง2​ ข้าง​ เเต่ก้อเชยๆค่ะ​ อยากเเตก​ เเตกไป​ เพราะบ้านนี้พ่อบ้านจะไม่ให้ใส่เอวลอยกางเกงขาสั้นเเล้วค่ะ​ ดีหน่อย​ เพราะเเม่เปนคนเเต่งตัวเก่งชอบโชว์​ พอมีลูกก้ออดเรย​ ปล่อยให้เเตกไปเรยจะหายไม่หายก้อค่อยว่ากันอีกที​

สู้ๆคะ

ของเขาก่อนท้องน้ำหนัก 39-40 ชั่งน้ำหนักก่อนคลอด 80 กิโล คลอดลูกออกมา น้องได้ 4 กิโล แตกลายเยอะกว่านี้อีก ช่วงแรกก็น่าเกลียดน่ากลัว ขยันขัดผิว ทาครีม ปัจจุบันหน้าท้องดีขึ้นมาก เลย อย่าคิดมากค่ะ แตกแค่นี้เอง หลังคลอดเดียวก็หาย ของตัวเองแตกน้อยกว่าเขาเยอะ

บ้านนี้ไม่ไม่เกาเลยค่ะ แต่อีพ่อเกาแทนตอนนี้แม่ท้องได้36+5ท้องแม่แตกลายเยอะมากๆเลยค่ะแม่ก็แอบกังวลแอบเศร้าใจดุอีพ่อก็ไม่ยอมฟังว่าอย่าเกาๆ #อีพ่อนางบอกว่านางเล่นกับลูกนางนางรับได้ถึงจะท้องลายก็รักเหมือนเดิม แต่แม่ก็ยังรู้สึกเศร้านิดๆค่ะ😂😂😂😂