985 ตอบกลับ

พี่สาวเราก้แตกเยอะนะไม่ต้องกังวลคนเป็นแม่มักจะมีลายเกือบทุกคน แต่ของเราแตกไม่มาก รอหลังคลอดจะไปคลีนิค😂

ได้แต่ทำใจค่ะ ทาครีมเยอะๆบ้านนี้ทาตั้งแต่ 2 เดือนค่ะไม่แตกเลย คลอดแล้วแม่ก็บำรุงทาครีมได้นะคะน่าจะดีขึ้น

เป็นเหมือนกันค่ะ เราไม่ค่อยเกานะ ทาโลชั่นและออยทุกวัน ก็ยังแตกอยู่ อาจจะเป็นเพราะตัวเราขยายใหญ่ขึ้นด้วย

แตกหนักเหมือนกันจ้า จนแม่แฟนทักว่าทำไมไม่ทาครีมบ้างตอนแกท้องแกไม่แตกขนาดนี้ แต่เราก็ทานะคะแต่ก็ไม่รอด55

ลองใช้อีฟส์ดูมั้ยคะ ส่วนตัวใข้ตอนท้องเกือบลายหน่อยๆแต่ตอนนี้ไม่ลายแล้วจ้า🌻ปรึกษาปัญหาผิว ▸ ɪᴅ ʟɪɴᴇ📍 ferndarart.

40วีคพอดีท้อง2ใหญ่กว่าท้องแรกมากๆๆเดินแทบไม่ได้เลยคะไม่แตกลายเลยคะใช้ว่านหางจระเข้ทาทุกวัน​ลองดูนะคะ

เราแตกหนักกว่านี้อีกจ้า​ แตกท้องแรกเหมือนกันตอนนี้ทำใจ​แตกได้แตกไป​ เพราะทาอะไรก็เอาไม่อยู่จ้า​ 😂🤣😂🤣

ทาครีมบำรุง น้ำมันมะพร้าว หรือจะออยทาผิว อย่างใดอย่างหนึ่ง และดื่มน้ำ เยอะ ๆ จะช่วยทำให้ผิวชุ่มชื่นนะคะ

บ้านนี้29 สัปดาห์. ท้องไม่แตก แต่นมแตก. นมแตกตั้งแต่ไม่ได้4 เดือน ตอนนั้นยังเหม็นโลชั่นอยู่ ทาไม่ได้เลยค่ะ.

คุณแม่เการึป่าวค่ะทำไมแตกเยอะจัง อย่าเกานะค่ะถ้าคันไม่งั้นจะแตกมากกว่านี้ค่ะ ถ้าคันแนะนำรูปๆเอานะค่ะ