985 ตอบกลับ

เคยปรึกษาคุณหมอนะคะ คุณหมอบอกว่าให้ทำเลเซอร์ค่ะ ช่วงหลังคลอดลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ช่วงนี้ก็ทาครีมบำรุงไปก่อน

อยู่ที่สภาพผิวของแต่ละคนด้วย บางคนไม่ทาอะไรก็ไม่แตกเลย บางคนชะโลมสารพัดครีมก็ยังแตก เพื่อลูกช่างมันเถอะค่ะ

เเตกค่ะเเต่น้อยพยายามหาครีมบำรุงไว้คะพอคลอดเสร็จเดี๋ยวถูออกมันจะเป็นสีขาวเเต่ต้องหมั่นทาครีมบำรุงตลอดนะค่ะ

เราแตกแบบนี้เรยค่ะ คือจะเปนสีดำเพราะว่าแตกลึกพอท้องยุบก็จะเหี่ยวๆย่นๆ55แต่ไม่เห็นเปนเนื้อออกมาเหมือนหูดนะคะ55

บ้านนี้พึ่งจะมาแตกตอน8เดือนแล้วก็แตกเยอะมากด้วย น้ำตาจะไหลเลยคะพึ่งจะท้องแรกด้วยอยากเป็นคุณแม่สายโชว์เลยอดเลย

ได้ทาครีมไหมคะ

แม่บ้านนี้ตอนท้องไม่แตกจ้า ใช้เบบี้ออยล์ทาตั้งแต่แต่ท้องเริ่มใหญ่ช่วง20Wทาเช้า-เย็นหลังอาบน้ำ จนคลอดไม่แตกจ้า

ใช่คะแม่ ท้องแรก

แม่บ้านนี้ก็แตกจ้าครีมอะไรก็เอาไม่อยู่ใครว่าไงก็โนสนโนแคร์ค่ะทำใจให้สบายๆใครว่าอะไรก็ยิ้มรับอย่างเดียวค่ะ

แตกเหมือนกันค่ะทาครีมอะไรก็เอาไม่อยู่ สามีบอกมีครอบครัวแล้วจะกลัวทำไมเพื่อลูกแตกไปเถอะก็เลยทำใจได้นิดนึง

มีค่ะเราเองก้แตกลายจร้า แต่ เป็น ลาย ดำ กว่า นี้ อีก ค่ะ ไม่ต้องกังวลน่ะพอหลังคลอดก้จะหายแบบจ่างๆลงจร้า (มีคนบอก)

ต้องทาตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลยคะ เลือกครีมที่ความชุ่มชื่นเราใช้อันนี้ดีคะ 1กระปุ๊กได้3เดือนลองดูนะคะ น่าจะพอทัน

ร้านบูธ วัสสัน ร้ายขายยาประมานนนี้คะ