985 ตอบกลับ

ขออนุญาต​นอกเรื่องนะค่ะ🙏 ส่วนตัวข้างสะโพกแตกใช้ครีมทาก็ไม่จาง พอใช้พิชชี่รอยจางลงมากค่ะ พี่ที่รู้จักซื้อไปใช้ท้องแตกก็จางลงนะค่ะ

แนะนำซื้อแก้ท้องแตกลายมาทาได้คะ สูตรสำหรับคนท้องก็ทาได้ นี่อีกไม่กี่สัปดาห์ก็คลอดแล้วคะ ไม่มีรอยแตกลายเลย ทั้งที่เป็นคนผิวแห้งมากๆค่ะ

มีตัวอย่างมั้ยค่ะเเม่ ซื้อที่ไหนค่ะ

พอคลอดแล้วมันก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ ไม่เป็นหูดหรอก ตอนนี้ก็หาน้ำมันมะพร้าวทาไปก่อน เพื่อไม่ให้มันคัน อย่าคิดมากนะแม่ อย่าไปสนคนอื่นเลย

เป็นเยอะกว่านี้อีกค่ะ555ไม่ได้เกาน่ะค่ะคือตอนแรกมันมีผดร้อนขึ้นแล้วหมอก็ไห้ยาอะไรมาทาไม่รู้ทีนี้ท้องเริ่มใหญ่มันเริ่มแตกเยอะมากๆ

แตกเหมือนกันจ้า ตอนนี้ทาเบบี้ออยส์อยู่ เริ่มเบาลงแล้วค่ะ ตอนแรกแตกหนักกว่านี้จ้า แตกบายตั้งแต่4เดือน จนตอนนี้อีก3อาทิตก็คบอดแล้วค่ะ

ใช้ bio oil ค่ะ ใช้ช่วง 4-5 เดือนก่อนที่ท้องขยาย ช่วยลดคันลดแตก ถ้าแตกไปแล้วก็ช่วยจางรอยแตกได้ แต่จะใช้เวลานานขึ้น มี2 ท้องใช้ bio oil ตลอดค่ะ

ใช้โลชั่นค่ะ ต้องหาข้อมูลช่วงก่อนท้องเยอะๆนะคะ วิธีแก้และป้องกันหน้าท้องแตกลายมีเยอะ แต่ถ้าแตกแล้ว มีโลชั่นที่บรรเทาอาการได้ค่ะ

เป็นตอนท้องแรกค่ะเพราะเราตัวเล็กมาก ต้องทายาทุกวันค่ะ ขยันทาเช้าเย็น หลังคลอดก็ทาเรื่อยๆค่ะมันจะจางลงกลายเป็นสีขาวแต่ไม่หายค่ะ

22+2 พึ่งได้6เดือนเอง แอบกลัวแตกอยู่คะ🥺😅แต่ถ้ากรรมพันธุ์ก็ไม่แตกคะ ยายมีลูก10กว่าคนไม่แตก แม่มี3คนไม่แตกเลยคะ ไม่ได้ทาครีมอะไรเลยคะ

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องก็ทาออยล์หลังอาบน้ำทุกวันเน้นบริเวณหน้าท้องต้นขาสะโพกค่ะเพื่อให้ผิวชุ่มชื่นตอนนี้29วีคแล้วยังไม่แตกเลยค่ะ