29 ตอบกลับ

บ้านนี้คุณพ่อให้ฝากคลินิก (ตอนค่ำ) คะ เนื่องจากไม่สะดวกลางานไปส่งหาหมอในวันเวลาทำการ ส่วนตัวรู้สึกว่าสะดวกดีคะ รวดเร็วดี ไม่เสียเวลา

เราฝาก รพ.รัฐค่ะ ฝากท้องฟรี เซฟค่าใช้จ่ายได้เยอะเลย เราคลอดธรรมชาติค่ะแม่ พยาบาลทำคลอดให้ค่ะไม่ใช่หมอ ถ้าฝากพิเศษหมอน่าจะทำคลอดให้ค่ะ

แล้วแต่เราสะดวกค่ะทั้งเดินทางและค่าใช้จ่าย ส่วนตัวฝาก รพ เอกชนเพราะดูแลดีกว่าตรวจละเอียดครบแต่ก็จ่ายเจ็บทุกรอบเหมือนกัน

บ้านนี้ฝากคลีนิคค่ะหมอทำคลอดไห้คนแรกเจอพยาบาลทำคลอดเย็บแผลไปสอนกันไปหงุดหงิดมากเจ็บมาก คนนี้เลยเลือกฝากคลีนิคดีกว่าค่ะ

อันนี้ยืนยันอีกเสียงค่ะ ถึงจะเป็นพยาบาลวิชาชีพแต่เย็บแผลนานแล้วเจ็บสุดๆ

VIP Member

บ้านนี้ฝาก รพ ปกติเลยคะ ข้อเสียคือที่พีคกว่านั้นคือ พยาบาลทำคลอดให้แม่คะ สุดๆ แต่ดีที่น้องคลอดง่ายคะ

เกินคำบรรยายคะแม่ ไม่มีหมอดูแล ว่าแล้วทำไมมีพยาบาลคนเดียวกับผู้ช่วยคอยอุ้มลูกตอนคลอด แจ้งเกิดในสูติบัตรเท่านั้นแหละแม่ พยาบาลเป็นผู้ทำคลอด5555

ดูแลโพลงจมูกลูกน้อยกันยังไงคะน้ำมูกแห้งติดรูจมูกน้องเอาออกไม่ได้สงสารตัวเล็กหายใจไม่โล่งเลย

แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละบ้านค่ะ ส่วนตัวแม่บ้านนี้ฝาก รพ.รัฐเซฟค่าใช้จ่ายค่ะ 🤣🤣

เหมือนกันค่ะแม่

TapFluencer

ถ้า รพ. รัฐ ให้ฝากคลินิกดีกว่าค่ะ แต่ถ้าระหว่าง รพ. เอกชน กับคลินิก ฝากคลินิกดีกว่าค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4507120)

สำหรับเราคลีนิคคะโอเครคะ จะเห็นพัฒนาการลูกทุกๆเดือนด้วยคะ😊