น้องได้ 7 วัน

ผิวหนังน้องลอก แบบนี้ ปกติไหมค่ะ

น้องได้ 7 วัน
76 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ปกติคะ จากประสบการณ์ของคุณยายที่ผ่านมาลูกชายก็ผอวลอกแบบนี้แหละคะ่ โบราณว่าจะโตขึ้นอีกคะ่ ไม่ต้องเป็นห่วง ตอนนี้ลูกชาย ายุ 29แล้วค่าาา

ปกติคะ ลูกเราก้เป็น ลอกตั้งแต่เกิด หมอแนะนำอาบน้ำอุ่นผสมออยคะ แล้วจะดีขึ้นคะ

ปกติค่ะ หาครีมของเบบี้มายด์มาทาหรือน้ำมันออยก่อได้ค่ะ ผิวน้องจะได้ไม่แห ้งหลังลอก

เอาออยชุบสำลีทาเลยคะ หายคะ บ้านนี้ทำแบบนี้ตอนน้องออกจาก รพ ใหม่ๆ วันเดียวหายเลยคะ

ปกติจ้า เดี๋ยวก็ค่อยๆหลุดไปเวลาอาบน้ำ ไม่ต้องไปแกะออกนะคะ ปล่อยๆเลยค่ะ

Super Mum

ปกติจ้าแม่ อาบน้ำใช้ผ้าซับๆอย่าถูแรง เดี๋ยวผิวน้องก็เนียนสวยจ้าแม่

ปกติค่ะใช้ออยทาให้น้องค่ะเช้าเย็นหลังอาบน้ำไม่ถึงอาทิตย์หายค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ แม่อย่าแกะนะคะอาบน้ำใช้ออยเช็ดไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมดค่ะ

ใช้ออยผสมน้ำตอนอาบน้ำให้น้องค่ะบ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ

ปกติ อาบน้ำไปเรื่อยๆก้หมดเอง หรือใช้ออยทาก้ได้ค่ะ