61 ตอบกลับ

อยากให้มีกิจกรรม​คลายเครียด​เมษาฯนี้ค่ะ​ อยา่่งเช่นถ่ายรูป​ เล่นเสริมพัฒนาการ​กับลูก​ ปลูกผักสวนครัว​ ออกกำลังกายในที่บ้าน รดน้ำดำหัว​ผู้ใหญ่(หรือแม่กับลูกก็ได้​)​ ฯลฯ​ เป็นต้นจร้าแอด​ แฮ่ะๆ👌💟😙✨😚

อยู่บ้านเลี้ยงลูกคะ ถือเป็นช่วงเวลาทองที่ลูกจะได้หยุดอยู่บ้านกับครอบครัวพร้อมหน้าพร้อมตา แถมหลายเดือนด้วยค่ะ 555

ก็คงอยู่บ้านทำอาหารทานกันกับคุณพ่อ คุณตาคุณยายค่ะ ไม่อยากไปไหนเลย เพราะเตรียมของคลอดน้องเสร็จแล้ว

Super Mum

สงกรานต์ไหนๆ อยู่บ้านตลอด ตลอด ลองกิจกรรม ประกวดเบบี้สงกรานต์ ผ่านแอพ ก็น่าสนใจดีนะคะ

VIP Member

นึกกิจกรรมไม่ออกเลยค่ะแอดฯ 🤔🤔🤔🤔🤔 อยู่บ้าน ช่วยชาติ ลดการแพร่เชื้อ ไปพรางๆก่อน😅😅😅😅

ไม่ไปไหนหรอกค่า ร้อนก็ร้อนไหนจะโรคติดต่อ นอนอยู่บ้านดีกว่าค่ะ

บ้านนี้น่าจะคลอดช่วงสงกรานต์พอดี คงเลี้ยงลูกวนไปคะ😂

VIP Member

สงน้ำคนเฒ่าคนแก่ที่บ้าน คงทำได้แค่นี้ เพราะโควิก

ไหว้พระสงน้ำพระที่บ้าน รดน้ำดำหัวคุณพ่อคุณแม่คะ

ไม่ทำอะไรคะใช้ชีวิตปกติเหมือนทุกๆวันที่ผ่านมา