56 ตอบกลับ

อาการเหล่านี้ไม่ได้บ่งบอกว่าท้องเสมอไปนะ ตรวจฉี่ไม่เจอ ไปตรวจเลือดที่โรงบาล ถ้าไม่ท้องจะได้ตรวจหาสาเหตุด้วย

ถ้าท้องตรวจยังไงก็ขึ้น แต่ถ้าจะชัดเจนกว่านี้ ลองตรวจเยี่ยวแรกของวันคือตอนเช้า ไม่งั้นก็ลองไปหาหมอดูคะ

ของเราจรวจรอบแรกขึ้น2ขีดจางๆ ตรวจยุ3รอบชัดเจนเลยจ้า

ถ้าท้องคือท้องคะเรา ปจด ขาด8วันตรวจเจอเลยคะบางทีเรากังวลมากไป ภาวะเครียด เลยทำให้เรา ปจด ไม่มาคะ

VIP Member

ลองเปลี่ยนที่ตรวจเป็นแบบหยดหรือปัสสาวะผ่านดูค่ะ เพราะเราลองแล้วมันจะขึ้นชัดกว่าแบบจุ่มค่ะ

ขอบคุณน่ะคะคุณแม่

VIP Member

ลองตรวจใหม่ของเช้าอีกวันค่ะ​ ถ้าครบ4สัปดาห์ประจำเดือนยังไม่มา​ ลองไปตรวจเลือดที่​ รพ​ ดูค่ะ

ขอบคุณสำหรับหรับคำแนะนำค่ะแม่

อาจจะเป็นประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ แต่ถ้าอยากแน่ใจลองตรวจอีกรอบ ปัสสาวะเช้าดีที่สุดนะคะ

แม่ลองตรวจใหม่ค่ะ ตรวจฉี่แรกของวันค่ะ หรืออาจจะเป็นความเครียดของแม่ก็ได้ค่ะ

อ่อค่ะ

VIP Member

อาการคนท้องเป็นไม่เหมือนกันค่ะ อาจจะไม่ใช่ก็ได้ ลองไปตรวจรพ.ดีกว่าค่ะ

ค่ะแม่

ของเค้าขาด7วันก็ขึ้นจางๆนะคะ ลองตรวจตอนเช้าอีกที หรือหาหมอชัวกว่าค่ะ

ขอบคุณค่าแม่

รอค่ะตรวจตอนแรกก็ไม่เจอถัดมา11วันตรวจใหม่เจอ2ขีดแบบไม่ต้องรอเลยค่ะ

ยินดีด้วยค่าาาคุณแม่