ใครเป็นคุณแม่วัยใสมั่งค่ะ อายุเท่าใหล่กันบ้าง

บ้านนี้อายุแค่17เองค่ะ มีแฟนเหมือนไม่มี ทำคนเดียวทุกอย่าง สู้เพื่อเจ้าตัวน้อยค่ะ?❤✌

ใครเป็นคุณแม่วัยใสมั่งค่ะ อายุเท่าใหล่กันบ้าง
350 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ท้องคนแรก ตอน18 คลอดตอน19 ก็ทำทุกอย่างเอง ตอนนี้เลิกกันแล้วค่ะ ตอนนี้น้องอายุได้1ปี1เดือนแล้ว ตอนนี้แม่ก็กำลังมีน้องคนที่2 (24+3)แล้วค่ะ(แฟนใหม่)

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image

อยากเป็นวัยใสจัง บ้านนี้แม่ 37 จร้า มีพ่อเหมือนไม่มีจร้า ทำงานอยู่คนล่ะที่ รู้สึกเหมือนแม่เลี้ยงเดี่ยวเลยจร้า น้องได้ 21 วันล่ะ สู้ๆๆค่ะ

5y ago

สู้ๆเหมือนกันน่ะครา😊

ศึกษาเยอะๆเรื่องการเลี้ยงเด็กนะคะ ช่วง 0-7 ปีสำคัญมากๆกับเด็ก เดี๋ยวผ่านพอเค้าโต ก็จะสบายยยเพราะลูกโตแม่ยังสาว สบายไว(เห็นจากน้องสาว)

ท้องแรกอายุ 15ย่าง16 ท้อง2อายุ19(พึ่ง24W) สู้ๆนะคะ ดูแลเค้าให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ ทุกอย่างมีทางของมันเสมอ ลูกคือทุกอย่างจิงๆค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้มีตอน17 ค่ะ คลอดเเล้วเรียนต่อจนจบ ปัจจุบันรับราชการครูค่ะ น้องคนโตอายุ 7ขวบตอนนี้ท้องสองได้29 week เเล้วค่ะ

Post reply image
5y ago

ชอบคอมเม้นนี้ค่ะ สื่อให้เห็นว่า ถึงจะมีลูกก่อนวัยอันควร แต่ถ้าเราไม่ทิ้งอนาคต ยังไงก็ไม่มีคำว่า หมดอนาคตแน่นอนค่ะ

อย่าไปคาดหวังกับผู้ชายเมื่อมีลูกที่อยู่ในวัยที่ไม่พร้อมและขาดวุฒิภาวะค่ะ สู้เพื่อลูก และสร้างอนาคตที่ดีให้ลูกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องตั้งแต่18เรียนจบพอดีตอนนี้20แล้วจ้า แรกๆเหมือนจะไปกันไม่รอดแต่ตอนนี้ก็อยู่ด้วยกันจ้าช่วยกันเลี้ยงลูกจ้า

VIP Member

เก่งมากเลยคะหนู ต้องแข็งแกร่งให้มากๆนะพี่เป็นกำลังใจให้คะ พี่เองก็ท้องได้24+3แล้ว รอเจอหน้าตัวน้อยเหมือนกัน🥰

5y ago

ขอบคุณคะ คุณแม่เองก็สู้ๆน่ะครา😊❤✌

VIP Member

ให้ความอบอุ่นกับลูกเท่าที่แม่คนนึงจะทำได้นะคะ พลาดแล้วก็พลาดเลยเปลี่ยนอะไรไม่ได้แต่ก็ทำให้ดีที่สุด

VIP Member

บ้านนี้ มีตอน. 14ค่ะ. คนแรก. คนที่สอง มีตอน18 อายุไม่เกี่ยวกับการมีลูกนะคะมันขึ้นอยุ่ที่ความรับผิดชอบ