97 ตอบกลับ

เหนื่อยกับชีวิตที่ต้องมาเจอกับอะไรแบบนี้ ร้องไห้ทุกครั้งก็สงสารลูก แต่เหมือนคนเป็นพ่อไม่ได้รู้สึกอะไรเลยด้วยซ้ำ😔😢 แต่ก็พยายามไม่คิดมากเพื่อลูก แต่ก็อดร้องไห้ไม่ได้😢✌️✌️✌️💪

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่บ้านนี้จะหนักหน่อย หวงสามี.คิดถึงแต่สามี บางครั้งคิดถึงจนร้องไห้เลยค่ะ (ไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันรึเป่า ถึงทำไห้เป็นแบบนี้)ไม่แน่จัยค่ะ

เป็นค่ะน้อยใจไร้สาระบ้าบอคอหอยพอกมากแอบสงสารสามีเหมือนกันนะวันๆทำงานก็เหนื่อยจะตายเจอเมียแบบนี้อารมณ์แต่ละวันนี่ไม่คงทีเอาส่ะเลย

บ้านขนาดร้องไห้ให้เห็นยังไม่สนใจเลยค่ะ พูดอะไรก็ไม่ได้ผิดหมดเลย เหนื่อยมากเลย สู้ๆค่ะแม่เพื่อตัวเล็ก ทำใจให้สบาย🥰🥰

น้อยใจบางครั้งค่ะ แต่พยายามไม่คิดมาก นึกถึงลูกในท้องไว้มากๆนะคะคุณแม่ ลูกรับรู้อารมณ์เราได้หมด อะไรที่ปลงได้ปลงค่ะ🥰🥰🥰

ช่วงไตรมาสหนึ่งกับสองไม่เป็นค่ะ พอเข้าไตรมาส3 ยิ่งพอใกล้คลอดยิ่งขี้น้อยใจ แฟนเสียงดังใส่นิดเดียวน้ำตาก็ท่วมแล้วค่ะ

เป็นค่ะ แต่เราเป็นอารมณ์โมโหมากกว่า แต่ไม่อยากพูด เพราะไม่อยากให้บายปลาย อึดอัดแล้วน้ำตามันก็ไหลออกมาเอง

ประจำคะ สามีขึ้นเสียงนิดหน่อยก็เข้าห้องไปร้องไห้เเล้ว555 เเต่บางครั้งก็ต้องกลั้นเพราะกลัวลูกจะร้องตาม5555

เราเป็นคนท้องที่ชิลมาก แมนมาก สบายๆ แต่โดนพูดไม่เข้าหูทีก็มีร้องไห้นะ ช่วยไม่ได้จริงๆค่ะ 5555

เป็นบ่อยช่วงไตรมาสแรกค่ะ มีหึง หวง ระแวงด้วย พอเข้าไตรมาสสอง หายไปเลยไม่ค่อยรู้สึก