15 ตอบกลับ

บ้านนี้ 1 เดือน 9 วันไม่เป็นนะคะ ให้น้องนอนกลางวันน้อยๆ พยายามพาตื่นมาเล่นบ่อยๆ ช่วงเย็น พาอาบน้ำประมาณ 5-6 โมงเย็น แล้วก็พาเข้านอนประมาณ 2-3 ทุ่ม กลางคืนตืนกินนม 2-3 ครั้ง ไม่เคยร้องไห้งอแงเลยค่ะตั้งแต่คลอดเลย😊

เราเป็นตอนกลางวันค่ะ ที่ไม่ยอมนอน ตอนกลางคืนพยายามปิดไฟ ห้ามพูดคุย กล่อมแบบไม่มีเสียงค่ะ ห้ามชวนคุยเด็ดขาด นอนให้นมให้เค้าชินค่ะ หลับคาเต้าแทน

คุณแม่จับน้องนอนบนเตียงข้างกันเลยค่ะ ลูกชายก็เป็นค่ะ นอนยากมาก พอเจอท่านี้น้องได้ไออุ่นจากแม่ ได้หลับกันทั้งคุ่ ลองดูค่ะ

สลับกันเลย น้องบ้านนี้ 1 เดือน 17 วัน ตอนกลางคืนหลับยาวตื่นมากินนมครั้งเดียว แต่กลางวันไม่ค่อยหลับ ชอบให้อุ้มวางเป็นตื่น

บ้านนี้ก็เป็น บางวันตีสอง ใส่เปลก็ไม่นอน เราให้กินนมบนอก ทำหมอนสูงๆ เปิดเพลงเบาๆหลับบนอกเลย ไม่งันไม่ได้นอนทั้งบ้าน 555

ถ้าบ้านนี้หมอจะแนะนำว่าลดปริมาณการกินนมลงตอนกลางวันแต่ให้ถี่ขึ้น ส่วนกลางคืนให้กินปกติเพื่อให้หลับนานขึ้น

น้องอายุ 1 เดือน 5วัน เป็นเหมือนกันค่ะ กลางคืน วางบนที่นอนจะร้องไห้ เลยให้หลับบนตัวแม่ทั้งคืนเลย

บ้านนี้ให้นอนกินนม และนอนบนแขนแม่จ่ะ เหมือนน้องจะอบอุ่น ไม่งั้นแม่ไม่ได้นอนแน่ๆ

บ้านนี้เป็นค่ะช่วงนั้น เป็นได้สักประมาณเกือบ1เดือนและน้องก็เป็นปกติค่ะ

ติดมือจ้ะ ลองกล่อมล้ะเอานอนบนตัวคุณเเม่ พอหลับสนิทค่อยเอาลง