687 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นได้ 2 อาทิตย์แล้ว ทั้งกลางวันและกลางคืน ตื่นแล้วจะร้อง ร้องแบบไม่ยอมเปิดตา จะหยุดก็ต่อเมื่อลืมตาขึ้นมา

เป็นเหมือนกันเลยร้องไม่ลืมหูลืมตาต้องอุ้มพาดบ่าถึงจะหลับต่อสักพักวางนอนไม่ถึง10นาทีร้องใหม่แม่เครียดมากๆเลยค่ะ 8เดือน2วัน

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเป็นตอนน้อง6เดือนกว่าจนตอนนี้จะ8เดือนแล้วก็ยังเป็นอยู่ตอนกลางวันร่าเร่งดีแต่พอนอนหลับตอนดึกๆชอบเป็น

7-8เดือน บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ประมาณตี2ตื่นมานั่งร้องไห้ ไม่ลืมหูลืมตาเลย เอาเข้าอกก็หลับ พอปล่อยให้นอน นอนได้แปบเดียวก็ร้องอีก

เป็นเหมือนกันค่ะ ปกติกลางคืนเลี้ยงนมแม่เข้าเต้าทั้งคืน แป๊ปๆตื่นมางอแง เลยลองให้นมผงเสริมไม่มีงอแงอีกเลยค่ะ หลับสนิทดีมาก

สอบถามคุณแม่หน่อยค่ะ น้องทานนมผงเสริมยี่ห้ออะไรคะ อยากจะให้ลูกกินนมเสริมเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกัน ร้องไม่ลืมหูลืมตา อะไรก็ไม่เอานมก็ไม่กิน อุ้มเดินอะไรก็แล้วก็ไม่หาย ร้องตั้งแต่ตีสองจนเช้า แท่เพรียมากเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะยังจับไม่ได้เรยว่าเป็นไร8เดือน4วันค่ะร้องให้ตอนกลางคืนตื่นบ่อยมากแม่กับพ่อต้องช่วยกันบอกวิธีบ้างค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตื่น4-5ครั้งเลย/คืน เป็นอยู่2-3วันแม่เลยสันนิษฐานว่าฟันงอก พอมาดูจริงๆด้วย ซี่ที่3กำลังจะมา น้อง8เดือน5วัน

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ คล้ายๆนอนละเมอร้องหนักมาก เสียงดังมาก จนต้องเข้าไปอุ้ม พอไปอุ้มตื่นยาวเลย นู่นตีสี่กว่าจะนอนค่ะ

แม่ๆๆค่ะ ขอสอบถามหน่อย น้อง8เดือนแล้วไม่นั่งไม่เกาะยืนผิดปกตไหม แม่เคลียดค้ะ คนข้างบ้านบอกช้ามากๆๆ

น้องบ้านนี้นั่งตอนได้5เดือน28เริ่มคลาน6เดือนจับเกาะได้7กว่าตอนนี้8เริ่มจะตั้งไข่แล้ว