1468 ตอบกลับ

บ้านนี้ฉีดยาวันที่16น้องไม่ค่อยงอแง ไข้นิดหน่อยไม่มากแต่คุณแม่พยายามเช็ดตัววัดไข้อยู่บ่อยๆอย่าตกใจค่ะนั้นเป็นสัญญาณที่ดีว่าร่างกายของลูกกำลังต่อสู้อยู่

เพิ่งไปฉีดที่คลินิค ครบ 2 เดือนมาค่ะ ทั้งหลักและเสริม มีตัวอุ่นๆ หลับไว เพลียนิดๆ พอตอนเช้าก็ปกติค่ะ ตอนแรกจะไปอนามัยกลัวลูกงอแง ไข้ ปกติก็ร้องโคลิคอยู่แล้ว

TapFluencer

แล้วแต่เด็กค่ะ แค่ตัวร้อนเช็ดแค่2ครั้งก็อุณหภูมิปกติแล้ว จะมีแค่ปวดตรงที่ฉีดนิดหน่อย หลังจากฉีดเสร็จเรารีบประคบเย็นตื่นเช้ามาลูกเราก็ร่าเริงปกติค่ะ

VIP Member

อยู่ที่คุณภาพวัคซีนครับส่วนหนึ่ง และสภาพร่างกายเด็กก่อนไปฉีดส่วนหนึ่ง หลังจากฉีดยา effect ตามมาอาจจะร้องทั้งคืนหรือเป็นช่วงๆ หสกไข้ขึ้นสูงหรือชัก รีบไป รพ.

บ้านนี้พาไปก่อนสองเดือนวันหนึ่งนะ ไปเป็นไข้คะ แต่น้องนอยจะผวาเพราะไปฉีดวัคซีนเขาให้เจาะเลือดแล้วคือพยาบาลเจาะตอนน้องหลับแล้วคว้านหาเลือดน่าสงสารมากคะ

แล้วแต่ตัวยานะคะ ของเราน้องไปฉีดมาที่ รพ.ตอน 1 เดือน คุณหมอบอกว่าเข็มนี้ไม่มีไข้ กลับมาบ้านน้องก็ไม่มีไข้จ้านะคะ ส่วนตัวแม่ แม่ว่าอยู่ที่ตัวยาที่หมอฉีดจ้า

บ้านนี้คุณแม่ยอมจ่ายแพงพาลูกฉีดวัคซีนที่คลินิกคะ เพื่อแลกกับเวลาที่ต้องรอที่รพ.เป็นวันๆ และแลกกับการที่ลูกจะไม่ไข้ ร้องไห้ งอแง ยิ่งร้องไห้ยิ่งสงสารเขาคะ

วัคซีนรวม 1,800 วัคซีนโรต้า 1,000 =2,800 คะ

เป้นบางคนค่ะ ศีลเสร็จแล้วกลับมาให้ใช้ว่านหางจระเข้แปะที่แผลค่ะเอาแต่เนื้อใส่ๆนะคะล้างให้สะอาด ล้างด้วยน้ำอุ่น แล้วแปะที่รอยฉีดยาของลูกได้เลยค่ะ😊😊😊

เป็นไข้ได้ค่ะ ถ้าคุณแม่ฉีดวัคซีนที่ รพ หรือ รพสต แต่ถ้าหากฉีดที่clinic ก็จะมีให้เราเลือกว่าจะฉีดแบบไหน แบบมีไข้ก็จะราคาถูกหน่อย แบบไม่มีไข้ก็จะมีราคาสูงค่ะ

บ้านนี้ก้พึ่งไปฉีดมาค่ะ เป็นไข้เหมือนกันกันค่ะ เช็ดตัวบ่อยๆ เน้นตรงข้อพับค่ะ บ้านนี้เช็ดทุกครึ่งชั่วโมงค่ะ วัดอุณหภูมิทุกครึ่งชั่วโมงวันต่อมาก้หายจ้า