ท้องแรกค่ะ อายุเข้า 43 แล้ว กินนมตราหมีอยู่ ปกติ คุณแม่สูงวัย ต้องกินนม บำรุง วันละกี่กล่องค่ะ

ท้องแรกค่ะ อายุเข้า 43 แล้ว กินนมตราหมีอยู่ ปกติ คุณแม่สูงวัย ต้องกินนม บำรุง วันละกี่กล่องค่ะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม้เน้นกินนมมากๆนะคะ ระวังจะแพ้นมวัวได้ค่ะ ให้กินสลับๆกันบ้าง นมวัวบ้าง นมถั่วเหลืองบ้าง นมแอลมอนด์บ้าง เน้นทานผักผลไม้เยอะๆค่ะ เพราะถ้าดื่มนมใดนมนึงมากเกินไปเสี่ยงแพ้โปรตีนนมนั้นๆค่ะ ของหนูนมไม่ค่อยกินเลย กินบ้างประปรายเวลาอยากกินเท่านั้น แต่จะเน้นทานครบ5หมู่ทุกมื้อ ผักผลไม้ไม่ขาดค่ะ ตอนนี้กำลังท้องคนที่2จ้า^^

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้ท้องแรก39ค่ะ​ แรกๆเครียดมากเหมือนกันค่ะ​ คุณหมอแนะนำตรวจคัดกรอง​ พอรู้ผลแล้วตอนนี้หายแล้วค่ะ​ รอวันเจอหน้าเด็กน้อย​ เพราะก่อนหน้านั้น​ ไม่รู้ว่าท้อง​ แม่กับพ่อ​ ปาร์ตี้กันจนเช้าหลายครั้ง​ มอไซด์กลิ้งหลายตลบ​ พอไปตรวจเจอเด็ก​ เลยต้องบำรุงกันยกนึง​ คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ​ สู้ๆค่ะ😍😍เพื่อเด็กตัวน้อยๆ.รักลูก

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้วันละ 1กล่อง สลับหลายๆอย่าง ทานอาหาร3มื้อเป็นเวลา เน้นมีประโยชน์ ให้สารอาหารเยอะที่สุดสุดเท่าที่เราจะทานได้ในแต่ละวันค่ะ อายุเยอะ มีอาการอะไรผิดปกติควรรีบไปหาหมอนะคะ อย่าชะล่าใจ พักผ่อนเยอะๆค่ะ

2กล่องต่อวันค่ะ แนะนำดื่มนมให้หลากหลายชนิดนะค่ะเพื่อป้องกันลูกเป็นภูมิแพ้โปรตีน. บ้านนี้กินไวตามิวงาดำ. แอนมัม. ดูมัม. นมแพะ. น้ำเต้าหู้ หนองโพ ค่ะ เน้นรสจืด

Post reply image

บ้านนี้ 46 ค่ะ มาแบบไม่ได้คาดหวังเพราะอายุเกินไปมาก กินนมตราหมีสีเหลือง สีชมพู แอนมัมรสจืด นมอัลมอนด์ นมพิสตาชิโอ 137degrees แลคตาซอย สลับกันไป ประมาณวันละ 2 กล่อง

วันละ2กล่องคะเปลี่ยนกินนมถั่วเหลืองเเละนมวัวสลับกันไปคะเน้นไข่กับกล้วยนน.จะได่ลงลุกคะ

บ้านนี้อายุ 42 ค่ะ กินหลากหลายสลับกันค่ะ ตอนนี้ 19 w ค่ะ รอฟังผลตรวจน้ำคล่ำวันที่ 2 กค.นี้ค่ะ ❤

5y ago

บ้านนี้ท้องแรกจ้าา🐣🐣

เราก็ท้องแรก40 นมก็กินปกติสลับกันไปเน้นจืด นมหมี นมแอลม่อล นมถั่วเหลือง เน้นอาหารอื่น

5y ago

เราไม่ค่อยมีนะ เป็นเพราะเราอยากมีลูกมากเลยพยามคิดถึงผลกระทบตลอดไม่ว่าจะทำอะไร เลยพยามควบคุมอารมณ์ตัวเองมาก ไม่ให้อารมณ์เสียหงุดหงิดเลย พอรู้ว่าลาออกจากงานด้วยเพราะงานบางทีทำเราเครียดเลยลาออกเลยตอนนี้ท้อง 3 เดือนละ เรื่องแพ้ท้องแพ้อยู่อาทิตย์เดียวช่วง8วีค ตอนนี้เริ่มหายเริ่มหิวตลอด

ทานอาหารอื่นด้วยก็ได้จ้า นมอย่างเดียวสารอาหารอาจไม่เพียบงพอ

เมื่อคุณแม่เริ่มเครียด อยากถามว่า คุณแม่หลายคนทำยังไงค่ะ

5y ago

ปล่อยวางดีที่สุด พักผ่อนเยอะๆ ถ้าเราเครียดจะส่งผลถึงตัวน้อยได้ค่ะ เวลาเครียดๆ จะใช้วิธีอาบน้ำ ฟังเพลง หรือดูรายการตลกๆ