6 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เท้าบวม กดแล้วไม่บุ๋มเหมือนกันคะ ทำให้เรามีภาวะครรภ์เป็นพิษ ได้คลอดก่อนกำหนดตอน 36w5d คะ แต่เราไม่เป็นตะคริวมีแค่ปวดหลังคะ

คลอดแล้วคะ ผ่าคลอดฉุกเฉินด้วยคะ

VIP Member

งดเดินบ่อยๆ เวลานอนหาหมอนมารองเท้าให้สูงๆลดตะคริวจ้า

เคค่า จะลองดูค่ะ

ตะคริว ต้องกินแคลเซียมค่ะ กินทุกวัน

มีแคลเซียมที่หมอจัดให้ค่ะ แต่ก็ยังเป็นเวลาพลิกตัวตอนนอนค่ะแม่ 😅

ยังดีอยู่ค่ะ

โอเค....ขอบคุณมากค่า

เราก็เป็นนะ เดินน้อยๆ กลับบ้านยกขาสูง ช่วยได้ค่ะ

เพื่อนที่ท้องอยู่เท้าบวมเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ โดนผ่าคลอด 35w จ้า แต่น้องออกมาแข็งแรงดี

แสดงว่าเราควรรีบไปหาหมอ ขอบคุณมากนะคะ