25 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยมีอาการ เลือดออกตอน13วีค เลยหยุด กิจนั้นไปเลย จนกว่าคลอดคะ

ถ้าทำได้ควรงดก่อนนะคะเพื่อลูกเรากับแฟนยังไม่มีเลยตั้งแต่รุ้ว่าท้อง

มีได้ตลอดถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงอะไร แต่มีในท่าที่ปลอดภัยและไม่รุนแรง

บ้านนี้ทำแบบซอฟมากๆ แต่น่าจะเดือนละครั้ง ไม่มีอาการอะไรค่ะ

บ้านนี้แฟนกับไปอยู่กับแฟนเก่าเค้าแล้วค่ะควรทำใงดีค่ะ

ท้องยังอ่อนมีเปอร์เช็นการตกเลือดง่าย ควรพักก่อนค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะไม่ดีนะคะเลือดออกน้อยหรือมากก็ไม่ดี

ถ้ามีเลือดออก แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

หาหมอค่ะแม่ แล้วงดกิจกรรมก่อนนะคะ

บ้านนี้งดตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์​