สิวขึ้นเต็มหลังเรียกอาการแพ้ของแม่ได้ไหมคะ

ท้อง18wแล้ว.มีใครเคยสิวขึ้นที่หลังบ้างคะ.ปกติไม่เคยเป็น.แบบนี้เรียกปกติของคนตั้งท้องรึป่าวคะ.แล้วทาอะไรถึงจะหายคะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขึ้นหลัง ขึ้นหน้า ขึ้นตัว ยันคลอดเลยค่ะ คลอดได้เดือนสองเดือนค่อยดีขึ้นแล้วหายเองค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ หน้า หลัง หน้าอก ตอนนี้20วีค หน้ากับหน้าอกเริ่มดีขึ้น เหลือแต่บริเวณหลังค่ะ

เป็นหนักมากค่ะ ทั้งหน้าอกและหลัง ทั้งที่ไม่เคย้ป็น. ไม่ได้ทาอะไรเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะปกติไม่เคยมีสิวขึ้นหลัง พอท้องมีมาค่ะ แถมขึ้นหัวด้วยค่ะ

ขึ้นหมดเลยทั้งหลังยันต้นแขน หนังหน้าแถมผิวเป็นรอยไหม้ๆรอบปากอีก

VIP Member

บ้านนี้ขึ้นทั้งหน้าทั้งอกทั้งหลังเลยค่ะ บ้านนี้ใม่ใด้ใช้อะใรทาค่ะ

4y ago

จะหายเองหลังคลอดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้13weekออกทั้งหลังและหน้าอกเต็มเลยค่ะกังวลมากกลัวไม่หาย

บ้านนี้เป็นช่วงไตรมาสแรกค่ะพอเริ่มเข้าไตรมาสสามก็หายค่ะ

ปกติค่ะ เป็น ฮอร์โมนช่วงตั้งครรภ์ค่ะแม่ เดียวก็หายค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะไม่ได้ทาอะไรยันคลอดค่ะพอคลอดก็ค่อยๆๆหายค่ะ